CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ควันหลง Meeting ต้อนรับลุงถึก สู่แผ่นดินแม่

จริง ๆ แล้ว หนูแค่ไปร่วมแจม กะเค้า ตอนท้าย ๆ แล้วค่ะ
    แต่ถือว่า ได้กลับมาตั้งกระทู้เป็นคนแรกละกัน

พวกเราตกลงจะไปร้าน My Way แถว ๆ ลาดพร้าว 71 ค่ะ
    งานนี้เห็นมีการนัดแนะกันก่อนแล้ว เพื่อรวมพล

แต่หนู....ไม่ได้ไปรวมพลกะเค้า เพราะติดเรียน ถึง 3 ทุ่ม

พอเลิกเรียน 3 ทุ่ม ก็รีบห้อรถ ไปที่ร้านทันที
    คนก็เยอะแยะ มากหน้าหลายตา ทั้งคุ้นหน้า และบางท่านก็ไม่คุ้นเอาซะเลย
    แต่ที่เห็นแม่น ๆ ก็จะเป็นน้องกาเมศ, พี่หงอก, ตาน๊อต, เจ๊ร่วมฯ, พี่หมาน้อย และพี่ควาย,
    พี่ GKB นอกนั้น หนูไม่รู้จักอะค่ะ - -"

ก็มาแนะนำตัวกันไป....

ป้าแมง.....อะโด่....นึกว่าแก่ ที่ไหนได้ ยังเอ๊าะอยู่เลยอะ
    พี่ยอดสน.....คนนี้ดิ เรารึก็หลงว่า เป็นน้องอยู่ตั้งนาน นึกว่า 23 อะ - -"
    ป้าเบียบ.....น่ารัก ใจดีจังเลยค่ะ
    ป้าพลอย....คนนี้ก็ไม่เห็นแก่เลย ทำไมชอบตั้งชื่อให้มันแก่เกินตัวก็ไม่รู้...คนเรานี่ อิอิ

แล้วก็ยังมี พี่หญิงแป๋ม, มะขิ่น, บัวขาว, พี่แมวมอง, พี่แล่ด ฯลฯ
    ((ขอโทษนะค่ะ หนูจำไม่หมดอะ))

และที่สำคัญ แท่น แทน แท้น....น้องปาป้า ก็มา...
    ทำให้พี่บางคนก็ดีใจจนออกนอกหน้า....(แหวะ)

อีกคนสำคัญ ขาดไม่ได้ ลุงถึก ค่ะ มาร้องเพลงให้บรรดาหลาน ๆ ฟัง
    เล่นเอาซะเคลิ้มเลย
    พวกเราออกจากร้านประมาณ เที่ยงคืนค่ะ แล้วก็ไปต่อกันที่ร้านอะไรสอง ๆ นี่แหละ หนูก็ฟังไม่ถนัด
    ยังไงรอคนข้างล่างมาเขียนต่อละกัน

ส่วนหนูต้องขอตัว เพราะว่าพรุ่งนี้มีเรียนตอนเช้าต่อ
    แต่ก็ยังแอบแว่บ มาเขียนกระทู้ก่อนนอนอะค่ะ

หนูขอบคุณลุงถึกมากนะค่ะ สำหรับของฝาก ทั้งเสื้อ และ โค้กกระป๋อง....

เสื้อ....หนูเอาไปให้พ่อใส่นะค่ะลุง เพราะตัวมันใหญ่มาก.ก.ก.ก.ก.
    เกรงว่าถ้าใส่ไป อาจดูเหมือนคนท้องได้อะค่ะ
    ส่วนโค้ก....เก็บเองค่ะ เป็นที่ระลึก สวย ๆ หนูชอบ

ยังไงก็ต้องขอบคุณทั้งลุงถึก และพี่ยอดสน (ที่เป็นเจ้าภาพ) นะค่ะ /\(- _- )( -/\- )( - _-)/\
    สำหรับการ Meeting ในครั้งนี้ รู้สึกอบอุ่น จนบอกไม่ถูกเลยหล่ะ

ปีหน้าฟ้าใหม่ กลับมาเมืองไทยอีก แล้วมาจัด Meeting อีกนะค่ะ
    เอาเป็นประเพณีกันเลย เป็นไงค่ะ.....

ปล.ทำไมตอนหนูร้องเพลง หายไปหมดทั้งโต๊ะเลยอะ หรือว่าทนฟังไม่ได้อะค่ะ......\(ToT)/

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 47 01:23:39

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ค. 47 01:20:18

จากคุณ : ไม่รู้จะชื่ออะไรดี - [ 18 ก.ค. 47 01:17:18 ]