CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สาวๆครับ เวลาที่ประชดนี่.. ต้องการอะไรครับ

ถามหน่อยเถอะครับ ว่าเวลาผู้หญิงประชดนี่มันหมายความว่ายังไง คืองอนใช่ไหมครับ

ผมไม่ได้โจมตีผู้หญิงนะ รู้ว่าไม่ใช่ทุกคนที่ชอบประชด แต่เวลาผมเจอสาวช่างประชดทีไร ผมเอาใจไม่ถูกทุกที เช่น นัดกันแล้วผมมาสายด้วยเหตุสุดวิสัย (รถเสีย) โทรไปบอก เธอก็บอกว่า "งั้นไม่ต้องมาแล้วก็ได้" ตื๊ด.. ตัดสายไป เอ้า.. ผมก็เชื่อตามนั้น เลยรอช่างมายกรถไปอย่างใจเย็น ครึ่งชัวโมงต่อมา เธอโทรกลับมา "นี่.. ตกลงไม่มาใช่ไหม" อ้าว.. ตาเหลือกสิครับ ผมก็รีบไปสุดฤทธิ์ พอไปถึง พยายามเอาใจ เสนอทุกอย่างที่จะทำให้เธออารมณ์ดี เธอบอก "ไม่เป็นไร จะกลับบ้านแล้ว"

แหง่ะ ผมมันเป็นสิ่งมีชีวิตที่ไม่ซับซ้อนน่ะครับ บอกให้ผมเลี้ยวซ้ายผมก็เลี้ยวซ้าย ผมไม่รู้หรอกว่าในบางสถานการณ์ฝ่ายหญิงเขาหมายถึงเลี้ยวขวา แล้วผมควรรับมือยังไงดีล่ะครับเนี่ย บางทีแทนที่เธอจะโกรธเรื่องเดียว เลยกลายเป็นโกรธเพิ่มเพราะความทื่อของผมไปด้วย

เธอน่ารักทุกอย่างครับ เว้นเวลาโกรธแล้วประชดผมเนี่ยแหล่ะ เอาใจไม่ถูกเลย

สาวๆหรือผู้ชายที่เคยเจอสถานการณ์แบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เฮ้อ..

จากคุณ : ผู้ชายไม่ฉลาด - [ 22 ก.ค. 47 22:58:53 A:212.219.59.200 X: ]