CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

*^^* ตามปกติแล้วผู้ชายทั่ว ๆ ไปจะบริการผู้หญิงขนาดไหนคะ? *^^*

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาวสวนลุม ... ถ้าจำไม่ผิด เราไม่เคยตั้งกระทู้
    ในห้อง "ปัญหาชีวิต" เลย แต่ว่าเป็นคนที่แวะเวียนเข้ามาอ่านเงียบ ๆ
    เป็นประจำ หลัง ๆ ก็ค่อย ๆ เริ่มตอบบ้าง เลยขอตั้งกระทู้ในห้องนี้นะคะ
    ยินดีที่ได้รู้จักทุก ๆ คนด้วยค่ะ ^^

พอดีเราได้ไปอ่านและตอบกระทู้ในห้องเฉลิมไทย ในหัวข้อ
    "ผู้ชายจำเป็นต้องเปิดประตูรถให้ผู้หญิงก่อนมั้ย"
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A2930271/A2930271.html

ได้อ่านคำตอบหลาย ๆ คคห. แล้วก็รู้สึกว่าน่าสนใจดีอะค่ะ เลยอยาก
    ลองมาถามห้องนี้บ้างว่า

คุณผู้ชายบริการผู้หญิง ((แฟน - เพื่อนผู้หญิง)) มากแค่ไหน?
    คุณผู้หญิงได้รับบริการจากผู้ชาย ((แฟน - เพื่อนผู้ชาย)) มากแค่ไหน?

อย่างเช่น เปิดประตูรถให้นั่งก่อน เปิดประตูห้างสรรพสินค้าให้ ถือของให้
    รินเครื่องดื่มให้ระหว่างรับประทานอาหาร ฯลฯ อะไรประมาณนี้น่ะค่ะ ^^

แล้วก็อยากถามผู้หญิงเพิ่มนิดค่ะว่า ถือสาเรื่องแบบนี้มากแค่ไหนคะ?

.....

เคยคิดมาตลอดว่า เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดาที่ผู้ชายจะบริการให้ผู้หญิง
    ((ทั้งแม่ แฟน ... และเพื่อน)) แต่อ่านหลาย ๆ คคห.ในกระทู้นั้นแล้ว
    เพิ่งรู้ว่าไม่ใช่แล้วแฮะ แหะ ๆ เลยอยากลองถามห้องนี้ดูบ้างค่ะ ^^

((สำหรับของเรา ตอบไว้ในคคห.ที่ 28 ในกระทู้ข้างบนนะคะ ^^))

จากคุณ : Clear Ice - [ 27 ก.ค. 47 19:16:19 ]