CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ตกลงใครทราบบ้างค่ะว่า ยาแก้อักเสบ(ฆ่าเชื้อแบคทีเรีย)ต้องทานก่อนหรือหลังอาหารค่ะ

คือบางครั้งก็ให้ทานก่อน บางครั้งเภสัชก้ให้ทานทีหลัง แต่วันละ 4 เม็ดค่ะ คือ
    1.ทานก่อนอาหาร เช้า-กลางวัน-เย็น-ก่อนนอน มื้อละ 1 เม็ด
    2.ทานหลังอาหาร เช้า-กลางวัน-เย็น-ก่อนนอน มื้อละ 1 เม็ด
    3.ทานหลังอาหาร เช้า กะ เย็น มื้อละ 2 เม็ด
    แบบว่าคาการิงงค่ะ แล้วทานยาก่อน-หลังอาหารกี่นาทีค่ะถึงจะดูดซึมดีที่สุด

จากคุณ : cagali - [ 29 ก.ค. 47 11:41:39 A:210.1.43.194 X: ]