CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

น่าอายมั้ย ถ้าผู้ชายขับรถไปร้องไห้ไป

พอดีแฟนเพิ่งบอกเลิกเมื่อวาน เมื่อคืนผมก็นอนเศร้าทั้งคืน ตอนเช้าผมขับรถไปทำงานก็ยังจะโทรหาเค้าอีก เค้าก็บอกว่าเมื่อวานที่พูดกันไม่รู้เรื่องเหรอ แล้วก็วางสายไป ทั้งที่คบกันมาเกือบสิบปี และปีหน้าก็มีโครงการแต่งงานกันแล้ว ผมก็กลั้นน้ำตาลูกผู้ชายไว้ไม่อยู่ ก็ขับรถไปน้ำตาไหลไป และเพราะกระจกรถผมมันค่อนข้างใส รถข้างๆ มอเตอร์ไซค์ก็เห็นกันหมด ผมก็ไม่อายแล้วครับ ขับรถกลับบ้านเลยเพราะไม่มีแรงทำงานแล้ว ทั้งที่ผมไม่เคยร้องไห้มาเป็นสิบกว่าปีแล้ว อย่างนี้เรียกอ่อนแอหรือเปล่าครับ วันนี้ก็เลยเข้าห้องสวนลุมแบบตาบวมๆ จมูกแดงๆ โชคดีพรุ่งนี้วันอาทิตย์ไม่ต้องทำงาน แต่ไม่รู้ว่าจะทำใจกับความผิดหวังนี้ได้เมื่อไร

จากคุณ : รักคงยังไม่พอ - [ วันอาสาฬหบูชา 21:01:37 A:203.155.227.110 X: ]