CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

*^^* ตอนเด็ก ๆ เคยฝันอยากเป็นอะไรกันบ้างคะ แล้วโตขึ้นมาได้เป็นอย่างที่ฝันกันหรือเปล่า *^^*

สวัสดีวันเข้าพรรษาค่ะ วันนี้ขอตั้งกระทู้ชวนคุยอีกแล้วนะคะ ^^

ตอนเด็ก ๆ เคยฝันอยากเป็นอะไรกันบ้าง แล้วได้เรียน ได้ทำงานอย่างที่ฝัน
    กันบ้างหรือเปล่าคะ?

ตัวไอซ์เองเนี่ย ตอนเด็ก ๆ อยากเป็นหมอค่ะ ... ยิ่งตอนอยู่ ม.ต้น ยิ่งพีคมาก ๆ
    เพราะตอนนั้นอ่านการ์ตูน Super Doctor K ... อ่านแล้ว โหย ... อยากเป็น
    หมอผ่าตัดที่เก่งมาก ๆ อย่างนั้น จะทำงานช่วยประชาชน ต่อสู้เหล่าร้าย
    แบบการ์ตูน ... ((ว่าไปโน่น 555))

ไป ๆ มา ๆ ตอนนี้เรียนมาด้านวิศวกรรมค่ะ แล้วก็เขียนหนังสือและแปลหนังสือ
    อีกนิด ๆ หน่อย ๆ

ไปยังไงมายังไงก็ไม่รู้ตัว ตอนเด็ก ๆ เคยไม่ชอบวิชาฟิสิกส์ ไม่ชอบ
    พวกเครื่องจักรเครื่องยนต์ ไม่ชอบเขียนเรียงความ ... งงจัง ^^"

เพื่อน ๆ ห้องสวนลุมละคะ? ^^

จากคุณ : Clear Ice - [ วันเข้าพรรษา 21:35:11 ]