CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ตกงานกันนานแค่ไหนกว่าจะได้งานกันคะ

เรามีเหตุผลที่ต้องย้ายที่อยู่ เลยทำให้ต้องลาออกจากงานที่เก่า ตอนแรกที่คิดลาออก ไม่ได้คิดว่าการหางานใหม่จะยากขนาดนี้ ตอนนี้ตกงานมาสองเดือนกว่าแล้ว ทั้งที่ปริญญาก็มีหลายใบ GPA3.5upทุกใบ ประสบการณ์ทำงานก็มาก เพราะทำงานตั้งแต่จบตรีแล้วเรียนโทไปด้วย ใบcertificateก็การันตีความสามารถได้ในระดับหนึ่ง ก่อนออกจากที่เก่า เจ้านายอุตส่าห์เขียนจดหมายrecommendให้ด้วย เหมือนเป็นลูกจ้างอันประเสริฐยิ่ง ภาษาอังกฤษก็ใช้งานได้ดีเทียบเท่าภาษาไทย ส่วนตัวก็ไม่เคยเกี่ยงงานหนักและเงินเดือนน้อยเลย แล้วใยจึงหางานยากเช่นนี้ ตอนนี้เริ่มงงกะชีวิตเล็กน้อย พอดีว่าเป็นครั้งแรกที่ตกงานตั้งแต่เรียนจบมาน่ะค่ะ เพื่อนๆเคยตกงานกันนานสุดกี่เดือนคะ แล้วเรามีข้อบกพร่องอะไรที่ต้องแก้ไขเพื่อให้หางานได้สักกะทีอะคะ

จากคุณ : เค้าชื่อกานต์ - [ 4 ส.ค. 47 03:13:47 A:24.107.21.159 X: ]