CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

--------อยากรู้ว่าคุยโทรศัพท์กับแฟนกันวันละกี่นาที .... กี่ครั้ง--------

แค่อยากรู้น่ะว่าคู่อื่นๆทั่วไป คุยโทรศัพท์กันวันละกี่นาที กี่ครั้ง

ส่วนเราไม่รู้ประหลาดไหมคุยโทรศัพท์กัน ครั้งละ 1นาที วันละ 4 ครั้งแล้วมันก็เป็นประโยคเดิมๆ

ครั้งที่ 1 โทรไปปลุก ---->> ตื่นได้แล้วค่ะคนดี อาบน้ำๆแต่งตัว

ครั้งที่ 2 กลางวัน ----->> ทานข้าวยังคะ อร่อยไหม

ครั้งที่ 3 เย็น ------>> อยู่ไหนแล้วคะ ออนไลน์แล้วนะคนดี

ครั้งที่ 4 ก่อนนอน ----->> ฝันดีนะคะคนดี เค้าไปเรียนก่อนนะ รักกันค่ะ

แล้วก็จะsms บอกว่าจะไปไหนมาไหน ถ้าต้องออกไปข้างนอก

เป็นอย่างนี้ทุกวัน อยากรู้เนี่ยมันประหลาดไหม แล้วคนฟังจะเบื่อไหม ขนาดคนพูดเองยังอยากมี topic ใหม่ๆเลยอ่ะ แต่ว่าเราสองคนเรียนกันคนละประเทศนะ ค่าโทรศัพท์อาจจะแพงอยู่บ้าง แต่ถ้าเกิดว่ามีเรื่องฉุกเฉิน หรือทะเลาะกันนั่นมันอีกกรณี แพงไม่ว่าขอสบายใจกันไว้ก่อน แต่เห็นน้องสาวหรือเพื่อน เขาคุยกับแฟนเขา คุยกันเป็นชม.ๆเลยอ่ะทั้งๆที่ก็อยู่กันคนละประเทศเหมือนกัน แต่โทรวันเว้นวันนะ แต่เราสองคนกับแฟนไม่มีไรจะคุยกัน อ่อแต่ส่วนมาก ใช้view cam กันตลอดอยู่แล้ววันละ 6-7 ชม.แต่เป็นช่วงๆนะ แต่ไม่ได้คุยกันเท่าไหร่ ต่างคนต่างทำงานไป มีใครเป็นแบบนี้บ้างอ่ะ

จากคุณ : ~ส า ว เ พี้ ย น ไ ร้ ส ติ~ - [ 7 ส.ค. 47 17:39:31 A:210.5.124.71 X: ]