CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณเริ่มผ่อนบ้านกันตอนอายุเท่าไหร่ ?? (ผมเป็นโรคกลัวการผ่อนครับ)

ผมเป็นโรคกลัวการผ่อนของทุกชนิดครับ โดยเฉพาะของใหญ่ๆผ่อนนานๆแบบบ้าน รถ เป็นต้น เพราะกลัวความไม่แน่นอนครับ กลัวว่าอนาคตเกิดไม่มีเงินส่งขึ้นมาทำนองนี้

ใครมีประสบการณ์ด้านการผ่อนบ้างครับ พอจะมีข้อแนะนำรึเปล่า เพราะว่าตอนนี้มองๆคอนโดอยู่ครับ แต่ผ่อนทีก็ตั้งสิบๆปี กลัวครับ

แล้วทุกท่านเริ่มผ่อนบ้านกันตอนอายุเท่าไหร่และตอนนั้นรายได้เท่าไหร่ครับ มีปัญหาในการจ่ายเงินไม๊ แล้วถ้าเกิดเรามีเงินมากๆอยากจ่ายให้หมดเร็วๆจะสามารถปรับอัตราจ่ายต่อเดือนได้หรือเปล่า

ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยนะครับ

อ้อ แล้วสำหรับคอนโดเนี่ย ถ้า (สมมุติ) ว่า ตึกที่เราอยู่เกิดอะไรขึ้นสักอย่างต้องรื้อถอนขึ้นมาเราจะทำยังไงครับ มีกฎหมายคุ้มครองรึเปล่า

จากคุณ : โต - [ 9 ส.ค. 47 22:56:51 A:61.90.50.54 X: ]