CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แพงแต่คุ้ม...มีมั้ยคะ เครื่องสำอางค์ชิ้นไหนของเพื่อนๆ ที่แพง...งงงแต่ดีสมราคา

เคยได้ยินมั้ยคะที่เค้าว่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
    เราประจำเลยค่ะ อยากได้ของดีแต่ทำใจกับราคาแสนแพงไม่ได้ สุดท้ายก็หันไปหาของที่ถูกกว่า แต่พอใช้แล้วไม่ดี ก็ต้องกลับไปซื้อของแพงอยู่ดี
    บางทียิ่งซวยหนัก ตัดใจซื้อของแพงมาแล้ว แต่ใช้ๆ ไปก็ไม่เห็นจะต่างอะไรกับของธรรมดา ไม่เห็นผลอะไรอย่างที่โฆษณาไว้เลย สุดท้ายก็กลับไปหาของถูกอีก
    ของที่ซื้อมาแล้วรู้สึกว่าคุ้มเงินของเราก็มี
    1. METEORITES แป้งฝุ่นแบบเม็ดของ GUERLAIN ใช้แล้วหน้าใสเลยค่ะ
    2. IDEALIST ของ ESTEE ตัวที่ใช้ขัดหน้านะคะ หน้าเนียนขึ้นจริงๆ
    3. BLANCH EXPERT ของ LANCOME หน้าขาวขึ้นจริงค่ะ เพื่อนทักหลายคนแล้ว

ส่วนตัวที่เสียดายตังค์
    1. ของ LANCOME ขวดเขียวๆ น่ะค่ะ ที่ควบคุมความมันจำไม่ได้แล้วชื่ออะไร หน้าผ่องอยู่แป๊บเดียวเอง เดี๋ยวก็มันเหมือนเดิมอีกแล้ว
    2. แป้งของ CLINIQUE จำชื่อรุ่นไม่ได้เหมือนกัน ตัวนี้ก็บอกว่าควบคุมความมัน แต่ใช้แล้วก็ไม่เห็นดีขึ้นตรงไหน แล้วเป็นคราบเวลาเหงื่อออกด้วย

ป.ล. นี่เป็นความเห็นของเราคนเดียวนะคะ คนอื่นอาจจะมีความเห็นแตกต่างกันไป ตามสภาพผิว เราเป็นคนผิวมัน มากถึงมากที่สุดค่ะ ลองใช้มาหลายยี่ห้อ หมดเงินไปก็มาก ยังงัยก็มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันนะคะ เป็นข้อมูลให้คนที่กำลังคิดจะซื้อ

จากคุณ : pakkies - [ 13 ส.ค. 47 17:51:19 A:203.155.183.134 X: TicketID:041902 ]