CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สิ่งที่เรียนมากับงานที่ทำอยู่ ใครได้ทำตามนั้นบ้างคะ

ตอนเนี้ยใกล้จะเป็นบัณฑิตเต็มทีแล้วค่ะ

แต่ยังคิดไม่ตกเลยว่าจะเรียนต่อหรือทำงานดี

คือว่าไม่อยากทำงานตามสายที่เรียนมาเลย  เรียนเอกบริหารงานบุคคล  วิชาโทมาร์เกตติ้งอยู่น่ะค่ะ   คิดว่ามันไม่ได้เข้ากับตัวเองเล้ยยยจริง ๆ ให้ตายเหอะ

ก็เลยอยากจะถามว่า   มีใครบ้างมั้ยคะ   ที่เรียนมาด้านนึง   แต่เอาเข้าจริงกลับไปสมัครงานอีกด้านนึง   สงัสัยว่าอย่างงี้เราจะเอา  Transcript  หรือเอกสารอะไรที่จะไปใช้ให้ตรงกับ  Requirement  ที่เค้าต้องการได้ล่ะคะ

เฮ้อ........

ใจจริงน่ะ   อยากทำงานเกี่ยวกับ  Interior  Design  มากเลยล่ะค่ะ   อย่างงี้ถ้าคิดจะต่อโททางสาขานี้จะได้มั้ยคะ   ก็รู้นะว่ามันไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย   แต่มันก้อเลือกพลาดไปแล้วจะให้ทำไงได้

ทางเลือกตอนนี้ก็คือ....
    1. ต่อโทด้าน Interior  Design   (  แต่จะได้ป่าวหว่า   เพราะมันคนละเรื่องกันเลยกับการบริหารงานบุคคล )

2. รึว่าจะเอาปริญญาตรี  Interior  Design   อีกใบนึง   (  โอย...แต่ต้องเรียนเต็มอีก 4 ปี  เลยหรอเนี่ย  ไม่อยากเลย  เสียเวลาชะมัด หรือว่ามันสามารถโอนเกรดได้  )

3. หางานทำด้านมาร์เกตติ้งก็ได้  ยังงัยก็พอสู้ไหว  เพราะว่าก็ชอบไม่น้อยอยู่เหมือนกัน

@@  ยังไงก้อขอคำแนะนำด้วยนะค๊า  @@

ปล. อิอิ  ตอนนี้ใครกะลังทำงาน  Interior  Design   อยู่  ยังงัยน้องคนนี้ก้อขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะคะ  ^^"  ใจรักและสู้เต็มร้อยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 47 01:49:09

จากคุณ : โย๊ะโย๋ - [ 15 ส.ค. 47 01:46:25 ]