CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณรำเพย และคุณแอน เชิญหน่อยคะ

คือตอนนี้กลับไปใช้ครีมที่ผิวดีที่เดิมคะ คืออยาก
    ให้ทุกอย่างดูดีก่อนคะ แล้วค่อยซ่า ผลคือหน้าดีขึ้น
    จริงๆ กะว่าใช้ไปสักพักใหญ่ๆ และค่อยลดในการใช้
    ทีละตัว เพราะเคยได้ยินมาว่าถ้าหยุดใช้ ให้ค่อยๆหยุด
    อันนี้จริงเท็จยังไงไม่รู้คะ แต่อีกใจหนึ่งก็อยากจะใช้ไปตลอดแล้ว แต่ก็ยังไม่ไว้ใจตัวเองในอนาคตข้างหน้า
    จะซ่าอีกไหม แต่คิดว่าตัวเองซนอย่างที่คุณว่าจริงคะ
    อยากถามคะว่า ตอนใช้ครีมหมอที่นี่ใช้แป้งพัฟแล้ว
    ไม่ค่อยมีปัญหา แต่พอไม่ได้ใช้ที่นี่ใช้อะไรไม่ได้ ใช้ได้แต่แป้งเด็ก มันเกียวไหมค่ะว่า ตอนนั้นที่ไม่ได้ใช้ครีม
    อะไรที่เราใช้ได้ หน้ามันก็อ่อนแออยู่แล้ว พอเรา
    ไปใช้อะไรมันก็ระคายเคืองไปหมด แต่พอมาใช้
    อะไรที่ถูกกับหน้า ใช้แป้งพับหน้ามันเลยไม่ต่อต้านอะไร พอกับมาใช้ครีมหมอหน้าเราหายเร็วจริงๆคะ
    ใครๆก็ทัก อย่างพวก whitening - differin - ครีม
    ปรับสภาพผิวปกติใช้ไปนาน คุณคิดว่ามีผลระยะ
    ยาวไหม หรือไม่เป็นไรค่ะ คนโดนทั่วไปเขาก็ใช้กัน
    หรือเปล่าคะ ขอถามหน่อยนะคะว่าถ้าจะให้แนะนำ
    ว่าแป้งที่ไม่ผสมรองพื้นใช้อะไรคะ เพราะถ้าใช้ครีม
    หมอไม่เคยใช้แป้งแล้วแพ้เลย เอาที่สบายผิวคะ
    เสียดายตอนนั้นให้แป้ง lm คนอื่นไปแล้ว รบกวนบ่อย
    อย่าโกรธกันนะค่ะ

จากคุณ : akiko two.. - [ 16 ส.ค. 47 07:55:03 A:203.146.251.53 X: TicketID:068890 ]