CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอคำปรึกษาเรื่องการรักษาและการแก้ไขปัญหาผมบาง...

ขอคำปรึกษาอีกครั้งครับ เรื่องการรักษาอาการผมบาง และการใช้น้ำมันมะกอกจากกระทู้ที่ L2955543 ครับ ผมสงสัยว่าที่มีท่านหนึ่งให้คำปรึกษาว่า "ถ้าผมร่วงน่าจะหาพวกเซรั่ม ที่หยดลงหนังศรีษะ โดยตรง น่าจะได้ผลมากกว่า หรือใช้แชมพู เซลซั่น ก็ดีเหมือนกันนะ" ...ผมอยากรู้ว่า
    1. พวกเซรั่ม และแชมพูเซลชั่น มันคืออะไรครับ หาซื้อได้ที่ไหน และเป็นยาที่มีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่า (เป็นอันตรายไหมครับ)
    2. อยากขอคำแนะนำเรื่องระยะเวลาที่ใช้หมักผมด้วยน้ำมันมะกอกที่เขาว่า "หมักผมก่อนสระ" ต้องทาทิ้งไว้กี่นาทีครับ ได้ยินมาว่าถ้าหมักไว้นานเกินไปจะทำให้ผมร่วงด้วย (น่ากลัวจัง -_-")
    3. และขอคำแนะนำเกี่ยวกับการกินอาหารเสริมที่ว่าไว้แก้ผมมีปัญหาน่ะครับ กล่องนึง แพงจังครับ.. กินแล้วจะได้ผลไหมครับ (คือ ดีขึ้น ผมหนาขึ้น)
    ขอกลุ้มใจจังเลยครับ....ขอความกรุณาด้วยครับ

จากคุณ : หนุ่มผมบาง - [ 16 ส.ค. 47 14:15:29 A:202.47.245.239 X: TicketID:069889 ]