CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ผู้ชายกับความมั่นคงในชีวิตของผู้หญิง

ใครในที่นี้ที่มีแฟนแล้วรู้สึกว่าตัวเองเหนือกว่าแฟนไหมคะ เช่น รายได้มากกว่า มีความมั่นคงทางการงานมากกว่า คิดว่าตัวเองเก่งกว่า แต่ยังคงเป็นแฟนกันเพราะว่า ผู้ชายยอมเราเพราะเห็นเราเหนือกว่า ซึ่งก็ไปอีกแบบในแง่ที่เค้ายอมเรา แต่พอมองไกลๆ แล้วรู้สึกว่า ผู้ชายคนนี้หรือที่เราจะเอาอนาคตกับชีวิตของเราทั้งชีวิตมาอยู่ด้วย มันเหมือนไม่มั่นคงยังไงไมรู้ ต่อให้เราเก่งกล้าสามารถสักแค่ไหนก็อยากได้ผู้ชายที่ เก่งพอๆ กันหรือเหนือกว่าสักหน่อย ไว้เป็นที่พึ่งพิงได้ เลยชักไม่แน่ใจว่าเราเป็นคนวัตถุนิยม ที่ไม่มองทางด้านจิตใจเหมือนที่คนอื่นๆ พูดกันหรือเปล่า มีใครเป็นแบบนี้แล้วจัดการกับตัวเองและแฟนยังไงดีคะ ที่จะทำให้ไม่ระหองระแหงกัน อย่าบอกให้ทำใจนะคะ อันนี้น่ะ ไคๆ ก็ทำได้ อยากได้ทางออกที่ดีกว่านี้ค่ะ

จากคุณ : ไม่เข้าใจ - [ 17 ส.ค. 47 09:56:43 A:192.193.167.66 X: TicketID:042859 ]