CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แฟนถูกคนญี่ปุ่น ลวนลามด้วยวาจา กลางสยามสแควร์

เมื่อวันอาทิตย์ แวะไปเดินสยามฯ ระหว่างทางอาหารเสร็จ ผมกับลูกนั่งรอคิดเงินอยู่ แฟนก็ขอตัวออกไปซื้อของก่อน
    เดินกลับมาเห็นทำหน้าหงุดหงิด เขาก็เล่าให้ฟังว่า เมื้อกี้ เจอญี่ปุ่นคนนึง เข้ามาทัก ว่าพูดภาษาอังกฤษได้ไหม เขาก็นึกว่าจะมาถามทาง ก็เลยคุยด้วย มันดันลามปาม ถามว่า
    Are you Japanese?
    แฟนผมบอกไม่ใช่
    มันถามต่อว่า Are you come Alone?
    Is it possible to go shopping with me?
    I have losts of money. I’ll pay for you.
    แฟนผมงงไปเลย ว่ามันมีเจตนายังไงฟ่ะ นี่กลางสยามฯเลยน่ะเนี่ย เธอก็เลยตอบปฏิเสธแล้วเดินหนีมา
    กลับมาเจอผม ถึงค่อยหายตกใจ แล้ว นึกขึ้นมาได้ว่า นี่มันชวนไป...หรือเปล่าเนี่ย
    ผมฟังแล้ว ก็พยายามคิดในแง่ดีน่ะว่า เขาอาจจะอยากให้มีคนพาเที่ยว แต่ฟังยังไงก็ไม่น่าจะใช่ ก็มาเตือนๆไว้ เพื่อสาวๆที่จะไปเดินแถวสยามฯคนเดียว ก็ระวังไว้หน่อยครับ
    เอ...บ้านเราสมัยนี้ มันชักจะเถื่อนๆเข้าไปทุกวันแล้วแหะ

จากคุณ : Aone - [ 17 ส.ค. 47 11:27:12 A:202.183.197.135 X: TicketID:001228 ]