CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

• • เครื่องสำอาง (make up) ที่ซื้อแล้วซื้ออีกมีอะไรกันบ้าง • •

ย้ำ make up เท่านั้นนะคะ ครีมบำรุงไม่เอานะ เพราะว่าครีมบำรุงมันส่วนตัวน่ะ บางคนก็ใช้ได้บางคนก็ใช้ไม่ได้

ที่อยากรู้คือว่าเครื่องสำอางเนี่ย มันมีเยอะแยะ ถ้าซื้อซ้ำ พวกสีๆนี่ แสดงว่าต้องดีจริง ไม่งั้นคงไม่มีใครอยากซื้อซ้ำ คงใช้ของเก่าไปพอหมดแล้วก็เปลี่ยน มีสีไหนที่ใช้จนติดเปลี่ยนไปแล้วไม่ถูกใจต้องกลับมาใช้น่ะ มีไหมคะ

สำหรับรำเพยก็
    • อะไร Lipgloss จิ้มจุ่ม
    • ยี่ห้อ Bloom
    • สี kissable สีชมพูซีดๆ
    • ทำไมถึงชอบ ทาแล้วปากเป็นสีธรรมชาติอ่อนๆ ซื้อมาหลอดที่ 3 แล้ว ทาแล้วมันเหมือนไม่ได้ทาปาก แต่ว่าสีปากเป็นสีอ่อนๆสวยดี

• อะไร  แป้งผสมรองพื้น
    • ยี่ห้อ  MAC รุ่น Studio Fix
    • สี NC30, NW25, C4 ใช้มั่วมากค่ะ ตามแต่ฤดู  หน้าหนาวก็ใช้สีอ่อนหน่อย หน้าร้อนก็เข้มหน่อย
    • ทำไมถึงชอบ สะดวกดี ใช้แล้วหน้าเนียนดี ราคาถูกซื้อเวลาลดราคาจะซื้อได้ประมาณ 17 US$ หรือซื้อใน outlet ก็ถูกค่ะ ใช้มาตั้งแต่แมคยังไม่รวมกับ Estee Lauder น่ะ หลายปีมากแล้วนะ

• อะไร แป้งผสมรองพื้น
    • ยี่ห้อ Laura Mercier
    • สี  เบอร์ 3, 4, 5
    • ทำไมถึงชอบ เนื้อแป้งดี ใช้มาตลับที่ 3 แล้ว

• อะไร บลัชสีชมพู
    • ยี่ห้อ Australia
    • สี Babydoll สีชมพู
    • ทำไมถึงชอบ ถูกดี ซื้อมา 9 เหรียญออสเตรเลีย ซื้อมาตลับที่ 2 ละ เพราะว่าอันแรกทำหาย สีประมาณ pink swoon ของ MAC น่ะค่ะ เวลาปัดออกมาแล้วน่ะ

• อะไร บลัชสีส้มอมชมพู
    • ยี่ห้อ Face of Australia
    • สี Terra cotta
    • ทำไมถึงชอบ สีส้มๆปนสีชมพู ปัดแล้ววิ้งๆนิดๆ สีคล้ายๆ NARS Orgasm แต่ว่าราคาถูกกว่าเป็นกอง 10 เหรียญออสเตรเลียค่ะ เลยซื้อให้ตัวเอง 1 อัน และซื้อให้น้องที่อเมริกาอีก 1 อัน

• อะไร ลิปสติก
    • ยี่ห้อ Clinique รุ่น different
    • สี Sweet honey
    • ทำไมถึงชอบ ทาแล้วธรรมชาติ ดูสุภาพดีซื้อมาแท่งที่....น่าจะแท่งที่ 4 แล้วนะ หลายปีแล้ว

หมดละ.....ซื้ออะไรซ้ำๆกันบ้างคะ เอาแบบที่ซื้อมาแล้วหลายหนน่ะค่ะ อยากรู้ว่าทำไมซื้อหลายๆหน

• อะไร
    • ยี่ห้อ
    • สี
    • ทำไมถึงชอบ

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 47 08:13:24

จากคุณ : รำเพย - [ 18 ส.ค. 47 07:42:49 ]