CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อกหักครับ เหนื่อยใจมาก

ผมเลิกกับเธอมาได้เดือนนิดๆแล้วครับ เธอบอกว่าเลิกกันเพราะนิสัยของผม
    เธอเป็นรุ่นน้องของผมที่มหาลัย คบกันมาสองปี ตลอดเวลาที่คบกันเธอ
    ทำให้ผมคิดว่าเธอรักผมมากที่สุด ผมเพิ่งจบอายุ 22 เธออยู่ปี3 อายุ 21
    ตั้งแต่มีแฟนมาคนนี้เป็นคนที่ผมจริงจังมากที่สุด
    ตั้งแต่มีแฟนมา คนนี้เป็นคนที่ห่วงใยผมมากที่สุด แต่แล้ว ...

จริงๆแล้วก่อนหน้าก็เลิกกันมาทีนึงครับ ตอนกลางเดือนมิถุนายน
    แต่เลิกกันแค่วันเดียวแล้วก็คืนดีกัน  "ตอนนั้นเธอบอกว่าเธออยากอยู่คนเดียว ไม่อยากมีแฟน เธอเบื่อครับ"
    ครั้งนั้นเธอร้องไห้มาก ร้องจนตาบวม พอคืนดีกัน .. เธอบอกว่าขาดผมไม่ได้
    ผมถามว่าเธอมีคนใหม่มั้ย เธอบอกว่า มีคนมาจีบแต่ไม่ได้คิดอะไร เพราะรู้ว่ามีผมอยู่

หลังจากนั้นก็คบกันมาเรื่อยๆ แต่ผมก็รู้สึกว่าเธอมีอะไรบางอย่างที่เปลี่ยนไป
    ท่าทาง และอะไรหลายๆอย่างดูเปลี่ยนไป ดูเฉยชามากขึ้น
    ผมดูโทรศัพท์เธอ ก็เห็นมี sms มาแต่ไม่ได้เมมเบอร์ไว้
    มีเบอร์ที่ไม่ได้เมมไว้โทรมา ผมถามเธอ เธอก็บอกว่าไม่รู้จัก ส่งมาผิดมั้ง
    ก่อนเลิกกันสามวัน ได้ไปรับน้องต่างจังหวัด
    ท่าทางที่เธอแสดงออกมายิ่งมากขึ้น ดูเฉยชาและห่างมากขึ้น
    ผมพยามเข้าไปคุย ไปเล่นเหมือนเดิม เธอก็ทำรำคาญใส่
    ตอนนั้นผมเริ่มคิดแล้วว่า เธอหาเรื่องเลิกกับผมแน่นอน
    วันที่ 11 กลับถึงบ้านสามทุ่มเศษ ผมโทรเข้าบ้านเธอ
    ด้วยอารมณ์ที่โกรธและไม่เข้าใจที่สุด
    ถามว่า .. ตกลงเห็นพี่เป็นตัวอะไรเหรอ ถึงได้ทำแบบนี้
    พี่เป็นอะไรกับเธอ? เธอตอบว่า แฟน
    แล้วไมถึงทำแบบนี้ .. เธอไม่ตอบ
    แล้วผมก็ระบายความรู้สึกออกมาอีกเยอะ จนเสร็จผมก็วาง
    เธอโทรกลับมาบอกว่า เลิกกันเถอะนะ
    เธอบอกว่าเธอเบื่อผม เธอรำคาญที่ผมไปคอยเช็กเธอ เธอบอกว่าอยากอยู่คนเดียว เธอไม่ได้มีคนใหม่
    เธอไม่อยากมีแฟน เธอบอกว่าผมไม่ใช่แล้ว ...
    ผมก็อึ้ง ชาไปทั้งตัว .. สิ่งที่ผมพอจะทราบว่ามันต้องเกิด
    มันเกิดขึ้นกับตัวผมแล้วครับ พอเธอวางสาย ผมพยามโทรกลับ
    แต่เธอปิดเครื่อง โทรเข้าบ้าน ก็ดึงสายออก
    คืนนั้นผมไม่เป็นอันนอน นั่งคิดอยู่ทั้งคืน ว่ามันเกิดอะไรขึ้น
    มันเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นได้ยังไงเหรอ
    วันรุ่งขึ้นวันจันทร์ ผมไปรอเธอเรียนเลิก
    ขอคุยกับเธออีกรอบนึง .. เธอก็บอกเหมือนเดิม
    เธอบอกว่าไม่ให้โอกาสผมอีกแล้ว เธอตัดสินใจไปแล้ว ไม่อยากเปลี่ยนใจอีก
    ผมพยามอ้อนวอนเธอ แต่เธอก็เหมือนเดิม เธอไม่สบตาผมเหมือนก่อน
    เธอบอกว่าไม่ได้ร้องไห้ แต่ตาเธอแดง ก็แค่ตาแดง คุยจบผมไปส่งเธอที่บ้าน

จากคุณ : วันฝนพรำ - [ 18 ส.ค. 47 16:33:07 ]