CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณ Start now และผู้รู้ช่วยแวะทางนี้หน่อยนะคะ

คือบำรุงตอนเช้า เราใช้ Sekkisei lotion , Sekkisei day essence อยู่ค่ะ ก็ดีนะคะ แต่เกิดทนกระแส Sisley ไม่ไหวเลยไปถอยตัว Eco มาค่ะมาใช้ตอนเช้าอีกตัว

เลยเริ่มทนใช้ Sekkisei essence ไม่ไหวเพราะใช้ร่วมกับ eco แล้วมันหนักหน้าเกิน><

1.อยากให้แนะนำ essence ตัวอื่นที่มีฤทธิ์ lightening หรือ whitening แทนตัว Sekkisei ค่ะ ไม่เอา Lancome Blanc expert นะคะ แนะนำมาได้เลยค่ะ งบไม่เกี่ยงเลย

2.ถามอีกนิด Shisedo white lucent ตัว concentrate นี่
    มันหนีกับตัว Spf 16 มาไหม เอามาใช้ตอนเช้าอย่างเดียวได้รึเปล่า
    คือเคยใช้ white lucent ตัว moisture ตอนกลางคืนมานานแล้วเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เห็นผลเลย ตอนนี้เลยเริ่มสนใจ concentrate ขึ้นมา

3.อ้ออีกคำถามนะคะ ตอนนี้ใช้ creme de la mer อยู่ค่ะ
    ใช้ตัวสุดท้ายตอนกลางคืน เห็นคุณ start now ใช้ แบบ lotion ก็เลยเกิดสนใจมั่ง เพราะขอบอกตรงๆ ตัว creme มัน หนักหน้าไปหน่อย..
    อยากทราบว่าตัว lotion เนี่ยคุณสมบัติมันเหมือนๆกับ creme มั้ยคะ ในแง่การช่วยสมานผิว.

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

PS. อยากเห็นหน้าคุณ start now จัง คุณเป็นผู้ชายแท้ๆดูแลตัวเองได้ดีมากๆ...เรานะพยายามบอกให้แฟนเราเอาแบบคุณบ้าง แต่เค้าบอกขี้เกียจค่ะ.
    .ตอนนี้เราก็เลยได้แต่ทาพวก smooth E ให้เค้าไปก่อน ก็มันกลัวแฟนหน้าเหี่ยวเร็วนี่คะ(เอ่อ Vit E ตัวเดียวเนี่ยช่วยทำให้ wrinkle มันมาช้าได้เปล่าเนี่ย?เพราะยังไม่อยากซื้อ skincare แพงๆให้เค้าน่ะค่ะ เอาของเราก่อนดีกว่า อิอิ)

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 47 21:13:29

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 47 21:12:42

จากคุณ : มิสเจีย - [ 18 ส.ค. 47 21:11:17 ]