CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

+++REVIEW สครับขัดหน้าค่ะ+++

คราวนี้ขอมาโม้เรื่องสครับขัดหน้าล้วนๆนะคะ
    เพราะนุ่นเป้นคนชอบขัดหน้ามากๆ และชอบลองไปเรื่อยๆด้วย  ทั้งๆที่รุ้ว่าหน้าน่ะอย่าไปขัดไปถูมากมันไม่ดี
    เคยอ่านเจอหมอที่เป้นเจ้าของคลีนิกApex
    คุณหมอเคยให้สัมภาษณ์ว่าตัวหมอเองไม่เคย
    ขัดหน้าขัดตัวเลยเพราะว่าผิวหนังคนเรามันจะผลัดเซลล์ได้เองอยู่แล้ว ก้อเชื่อนะคะแต่ว่ายังไงก้อยังชอบขัดหน้าอยู่ดีน่ะค่ะ แบบว่าอาทิตย์ละครั้งก้อยังดี

เริ่มจากยี่ห้อแรกเลยนะคะ Juvenaใช้มานานแล้ว
    รุ่นอะไรไม่แน่ใจคิดว่าน่าจะ scrub offนะคะ
    แบบว่ามันจะเป็นเนื้อเจลใสๆค่ะ เม็ดบีดส์จะเล็กละเอียดมากๆและมีปริมาณมากจึงขัดแล้วหน้าใส สะอาด
    เกลี้ยงดีแท้ แถมไม่ระคายผิวด้วยค่ะ เป้นสิวยังขัดได้เลย อ่อนโยนแต่ขัดได้เกลี้ยงดีค่ะ หน้านุ่มด้วยและไม่ตึง
    ตอนนั้นซื้อที่เจ้เล้งค่ะ 700กว่าบาท 2-3ปีมาแล้วนะคะ

ต่อมาของBenenfit เฮ้อ ว่าจะเลิกคบยี่ห้อนี้แล้วจริงๆค่ะ
    ตอนนั้นดุในแคตตาล็อก แบบว่ามันเพิ่งออกใหม่ในตอนนั้นก็ดุน่าใช้ดี เลยฝากเพื่อนซื้อมาให้จากเมกา
    คือพอใช้แล้วรู้สึกว่ามันไม่ช่วยขัดหน้าเท่าไหร่เลย แบบว่าเหมือนมันไม่ได้ขจัดเอาเซลล์ผิวหรือสิ่งสกปรกไปเลยอ่ะค่ะ เม็ดบีดส์ที่อยู่ในนั้นก้อมีปริมาณน้อยด้วย เหมือนไม่intenseเท่าไหร่ แต่กลิ่นห้อม หอม หอมจริงๆค่ะ
    ตอนนี้ยังเหลืออยู่เลยค่ะ เอาไว้ขัดเนินอกแทน

ต่อมาคือPhilosophyค่ะรุ่นthe greatest love อันนี้เป้นของน้องชาย
    แอบจิ๊กมาใช้ค่ะ ปรากฏว่าล้างออกยากสุดๆ
    มันเหมือนทิ้งคราบมันๆไว้น่ะค่ะ ต้องเอาสบู่ล้างอีกรอบ
    แต่กลิ่นก้อหอมดีแต่แย่ตรงที่มัน และล้างยากนี่แหล่ะค่ะ
    แต่น้องชายเค้าหน้าแห้งมาก เค้าใช้แล้วบอกว่าดี
    แต่นุ่นไม่ชอบเลย

ต่อมาถูกและดีมากคือ St Ivesรุ่นMedicated Apricot Scrubค่ะ สำหรับคนเป็นสิวหน้ามัน ตอนแรกๆที่ซื้อมาจากเจ้เล้งแบบกลัวเหมือนกันว่าใช้แล้วหน้าจะแห้งหรือว่าแพ้
    เพราะเคยใช้รุ่นApricotธรรมดาของยี่ห้อนี้แล้วคิดว่ามันสากไป แรงไป ขัดแล้วเจ็บมากๆ แบบไม่ประทับใจเลย
    แต่พอได้ลองรุ่นนี้แล้วรู้สึกว่ามันดีมากๆ และเมื่อเทียบกับราคา ถือว่าคุ้มสุดๆ คือนุ่นว่ามันช่วยเรื่องสิวเสี้ยนอย่างมากเลยนะและไม่ไประคายพวกสิวบนหน้าด้วยล่ะ แถม
    รอยดำจากสิวเก่าแก่ก้อจางลงไปด้วย สรุปคือดีมากค่ะ

ต่อมาที่เด็ดมากๆ แต่นุ่นเพิ่งได้มาเองค่ะของ Chanel
    เพิ่งใช้ไปเมื่อคืนนี้ แบบว่าใช้ดี้ดี กลิ่นหอมอ่อนๆ
    ใช้ตัวนี้แล้วนึกถึง Juvenaเลยค่ะ คือจะเป้นเจล
    ขัดหน้าได้สะอาด หมดจด นุ่มและไม่แห้งตึง
    ไม่ระคายผิวเลยค่ะ ขัดตัวนี้แล้วแต่งหน้านะ
    จะแต่งได้ง่ายมากๆเลยเพราะผิวมันนุ่มมากๆ
    รูขุมขนก้อละเอียดขี้นเห็นๆ workมาก
    อ้อ ชื่อรุ่น Gommage Eclat Expressนะคะ

อีกอันคือJurliqueชื่อ Face Wash Cream มันเป้นเหมือนทั้งdeep cleanser+exfoliating ตัวนี้คนผิวบางๆแพ้ง่ายน่าจะชอบเลยล่ะเพราะขัดแล้วหน้านุ่มมากๆ สิวเสี้ยนกระเด็นไกลเลยล้างออกไม่ยากด้วยค่ะ แต่กลิ่นอาจจะแปลกๆหน่อยใช้ตัวนี้แล้วรู้สึกว่าหน้าสะอาดไป2-3วันเลยค่ะ

ต่อมาของ anna suiค่ะ แพกเกจจิ้งไม่สวยเลยค่ะ
    เป้นหลอดๆค่ะ ธรรมดามากๆ แล้วประสิทธิภาพก้อเฉยมากๆ เพีงแต่ขัดแล้วหน้านุ่มๆดี แต่วันรุ่งขึ้นก้อเหมือนเดิม
    แบบว่าไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่นะคะ

ต่อมาคือของ Dr Brandt ใครอยู่เมกาน่าซื้อมาใช้มากๆ
    เพราะว่าไปลองของเพื่อนมา พี่เพื่อนเป้นแอร์เค้าเลย
    ได้ใช้ของใหม่ๆตลอด อิจฉามั่กๆเลยค่ะ
    มันเป้นกระปุกๆน่ะค่ะชื่อรุ่น MicroD in a jar
    อันนี้ตอนแรกนึกว่าจะแรงแต่เพื่อนบอกว่าใช้ดี
    พอลองแล้วติดใจมากๆเพราะหน้านุ่มสุดๆ และขาวขึ้นใสขึ้นแตกต่างกับก่อนขัดค่อนข้างชัดเจนเลยค่ะ
    แล้วสิวมันฝ่อๆลงด้วย แปลกมาก เพราะอย่างรุ่นMicroD
    ของEsteeห้ามใช้ตอนมีสิวแต่ยี่ห้อนี้ เหมือนช่วยเรื่องสิวด้วย เจ่งจริงๆเลย อยากได้สุดๆ เลยจะฝากพี่สาวเพื่อนซื้อมาให้แต่พอถามราคาก้อชักลังเลเพราะราคาตั้ง70กว่าดอลล่าร์ แพงไปหน่อยอ่ะค่ะ

ต่อมาคือรุ่นยอดนิยม Origins never a dull moment
    จะบอกว่าไงดีล่ะ รุ่นนี้มันเหมือนมีกรดผลไม้ผสมด้วยเลยช่วยขจัดเซลล์ผิวเก่าออกไปหน้าเลยใส แต่ว่าใช้ทีไรหน้าแดงๆทุกที แต่ก้อโอเคนะคะ แต่ถ้าเป้นสิวอยู่อย่าใช้ดีกว่า
    ตัวนี้ถ้าหน้าดีๆใช้แล้วยิ่งดีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 47 16:08:33

จากคุณ : pink poodle - [ 19 ส.ค. 47 16:07:03 ]