CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถามวิธีใช้ oil ล้างหน้าค่ะ สงสัยว่าตัวเองจะใช้ผิดวิธี สิวเลยขึ้น

เนื่องจากประมาณ 2 เดือน ที่แล้ว ซื้อ oil ล้างหน้าของลอรีอัลมาลองใช้ค่ะ จริง ๆ สนใจ oil shu แต่ยังไม่กล้าซื้อ กลัวใช้แล้วไม่ดี เสียดายตังค์ค่ะ  ก็เลยลองใช้ของลอรีอัลดูก่อน เพราะคิดว่าเป็น oil ล้างหน้า เหมือนกัน (แล้วมันเหมือนกันหรือเปล่าง่ะ)

วิธีใช้ก็คือ เทใส่มือแล้วนวด ๆ ไปเรื่อย ๆ (ตอนหน้าแห้ง) นั่งนวดอยู่หน้าโทรทัศน์น่ะค่ะ  พอขี้เกียจนวดก็หยุด แต่นั่งดูหนังต่อ  ทิ้งไว้บนหน้านานเหมือนกันค่ะ ถึงไปล้างออก แล้วตามด้วยเจลล้างหน้าอีกทีนึง

ต่อมา...สิวอุดตันค่ะ ขึ้นวันละเม็ดสองเม็ด ก็ยังใจเด็ดใช้ต่ออีก  อาทิตย์เดียวเท่านั้นแหละ พรึ่บเต็มหน้าเลยค่ะ

ก็เลยหยุดใช้ ก้มหน้าก้มตารักษาสิว ตอนนี้ใกล้หายหมดแล้วค่ะ เหลือแต่รอยดำ  ทีนี้ เกิดความเสียดาย oil อันนั้นขึ้นมา ก็เลยอยากใช้ต่อ โดยให้เหตุผลกับตัวเองว่า สงสัยคงใช้ผิดวิธี

สรุป  ใครที่ทราบวิธีช่วยไขข้อข้องใจทีเถอะค่ะ

จากคุณ : wintertour - [ 23 ส.ค. 47 16:44:57 ]