CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แฟนอยากจะเปลี่ยนศาสนา แต่เราไม่ค่อยอยากให้เปลี่ยนอ่ะค่ะ

เพราะมันดูขัดๆกัน อย่างเราจะไปทำบุญแต่เค้าต้องไปโบสถ์ อะไรแบบนี้ ไม่ได้ว่าศาสนานั้นไม่ดีนะ แต่เรารู้สึกแปลกๆอ่ะค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์บ้างคะ อยากถามว่าทำยังไง และได้ผลเป็นยังไงคะ
    ไม่ได้จะทำเป็นเรื่องใหญ่หรือไม่ได้บอกว่าคนละศาสนาจะรักกันไม่ได้นะคะ ถ้าเค้านับถือมานานแล้วเราคงเฉยๆ แต่นี่อยู่ๆจะมาเปลี่ยนง่ายๆ แบบมีคนชวนไปฟังวันเดียวก็เปลี่ยนเลย เรารู้สึกไม่ค่อยดีน่ะค่ะ

จากคุณ : กลุ้มง่ะ - [ 26 ส.ค. 47 23:26:32 A:158.108.211.72 X:158.108.2.2 TicketID:070687 ]