CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อีกนานไหมคะ ความรู้สึกแบบนี้จะหาย คุณๆ ใช้เวลากันสักเท่าไหร่เหรอค่ะ อยากหายเร็ว ๆค่ะ

ตั้งแต่เราเลิกกับเค้า
    นับตั้งแต่วันที่เค้าบอกเลิกจริงๆ  ก็ 20 แล้วค่ะ
    เจอกันครั้งสุดท้ายเมื่อ 15 วันที่แล้วค่ะ
    คุยกันครั้งสุดท้ายเมื่อ 7 วันที่แล้วค่ะ

คิดถึงมาก อยากคุยอยากรู้ว่าเค้าเป็นไงบ้าง กับผู้หญิงคนนั้นไปกันได้ดีรึเปล่า
    อยากโทรไปหา อยากเจอ แต่ดิฉันไม่กล้าทำอะไรเลยสักอย่าง มีแต่เพื่อน ๆ บอกว่าเค้าไม่ใช่คนดีของเราแล้วละ เค้าเปลี่ยนไปแล้ว เค้าเป็นคนเลวไปแล้ว อย่ารอเค้าเลย

แต่พวกคุณรู้มั๊ยค่ะ ดิฉันแอบรอ แอบหวัง ว่าสักวันเค้าจะกลับมา อาจจะแค่กลับมาขอโทษ แล้วสำนึกผิด ในความผิดของเค้า ที่ทำให้ฉันเป็นไปได้ขนาดนี้ ฉันว่าถึงวันนั้นก็คงจะดีใจ ถึงแม้เค้าจะเห็นค่าเราเมื่อสายก็ตาม

อีกใจเหมือนยอมรับความจริงได้แล้ว แต่อีกใจก็เหมือนหวังว่าสักวันเค้าต้องกลับมาสิ ทั้งๆ ที่รุ้ว่าไม่ควรรอ ทั้งๆ ที่รุ้ว่าเค้าไม่ดี ทั้ง ๆ ที่รู้กลับมาก็ไม่เหมือนเดิม

แต่....... ทำไมนะ ผู้หญิงอ่อนไหวกันแบบนี้ทุกคนรึเปล่า
    แล้วผู้ชาย ใจแข็งแบบเค้าทุกคนรึเปล่า

ไม่มีแม้แต่โทรศัพท์ ไม่มีแม้แต่ข้อความ ไม่มีความห่วงใยใด ๆ จากเค้าอีก ได้แต่ภาวนาถ้าเค้าไปดีก็ดีใจด้วย เพียงแต่ขอว่า ...

ให้เค้าเจอคนที่รักเค้าได้เท่าฉัน แต่ขอให้เจอคนที่เข้าใจเค้ามากกว่าดิฉัน เค้าคงจะสุขใจ

จากคุณ : ฟ้าหมอก - [ 30 ส.ค. 47 18:55:06 ]