CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ผงเข้าตาค่ะ...ช่วยเอาออกให้หน่อย

เป็นสาววัยทำงานค่ะ อีกไม่กี่ปีก็จะเข้าเลข 3 แล้ว มีคนมาจีบก็มาก
    แต่ไม่เคยเจอใครที่ใช่เลย....

แต่แล้วโชคชะตาก็เล่นตลก.. บังเอิญได้เจอผู้ชายคนนึง ทั้งเค้าและเราสะดุดตากันตั้งแต่แรกเห็นเลยนะคะ....เหมือนกับว่าเคยพบเจอกันมาก่อน..คุ้นตา ยิ่งคุย ิยิ่งถูกใจ ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลย

แต่ที่ทำให้ปวดใจมากๆ คือเค้ามีแฟนแล้วค่ะ...เค้ากับแฟนคบกันมาตั้ง 6 ปีแล้ว ไอ้เราก็แอนตี้เรื่องกิ๊กซะด้วย... เลยยุติความรู้สึกไว้แค่ความเป็นเพื่อน แรกๆดูเหมือนเค้าจะทำใจไม่ได้ แต่เราตัดไฟแต่ต้นลมเอง... ไม่อยากได้ชื่อว่าเป็นคนไม่ดีค่ะ

...เราทำถูกแล้วใช่มั้ยคะ ?
    ...ความถูกต้อง อยู่เหนือความพอใจใช่มั้ยคะ?
    ...ซักวันนึงเราจะเจอคนของเราใช่มั้ยคะ?

จากคุณ : ก็แค่ระบาย... - [ 1 ก.ย. 47 17:30:53 A:203.146.192.16 X: TicketID:057711 ]