CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แฟนขอเลิกทำใจไม่ได้เลย ใครก็ได้โปรดให้กำลังใจหน่อยค่ะ

อาจจะเป็นดิฉันเองที่ผิด ที่ขี้หึงและระแวงจนเค้าเบื่อหน่าย เค้าบอกว่าเค้ารู้สึกอึดอัดและกดดันมากตลอดเวลาที่คบกันมา มันไม่นานมากหรอกค่ะ ประมาณ 4 เดือน แต่ดิฉันรู้สึกว่าเราผูกพันกันมาก และเราต้องเจอกันทุกวัน เค้าเป็นคนมนุษยสัมพันธ์ดี ชอบแหย่คนโน้นคนนี้อยู่ตลอดเวลา เหตุการณ์ล่าสุดที่ทำให้เค้าขอเลิกคือเมื่อวันที่ 6เค้าไปงานสัมมนา และดิฉันก็ตามไปวันที่ 8 และไปเห็นว่าเค้ามีท่าทางสนิทสนมกับผู้หญิงคนหนึ่งมาก พอถามเค้าก็บอกว่าไม่ได้คิดอะไร เป็นแค่เพื่อนกัน แต่ดิฉันก็ยังอดระแวงไม่ได้ ก็เลยเหมือนหาเรื่องทะเลาะอยู่ตลอดเวลา เมื่อคืนถึงเมื่อเช้าก็คุยกันไม่เข้าใจ เค้าพูดแต่ว่าเค้าคงทำให้ดิฉันพอใจมีความสุขไม่ได้ เค้าต้องการอิสระเป็นตัวของเค้าเอง ดิฉันร้องไห้น้ำตาแทบเป็นสายเลือด อ้อนวอนขอให้เค้าให้โอกาส สุดท้ายเค้าก็บอกว่าลองดูก็ได้ แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง เค้าบอกว่าถ้าไม่มีอะไรดีขึ้น เค้าก็จะไป ไปโดยไม่บอกอะไรอีกแล้ว …….ตอนนี้เศร้าสุดๆ เลยค่ะ ทำงานทำการไม่ได้เลย นึกไม่ถึงว่าเรื่องมันจะบานปลายขนาดนี้ ไม่รู้จะทำยังไงให้เค้ากลับมาเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้เค้าเฉยชากับดิฉันมาก ถามเค้าเค้าก็บอกว่าเค้ารู้สึกเฉยๆ ไปแล้ว ดิฉันทำใจไม่ได้จริงๆ ค่ะ ร้องไห้จนตาบวมหมดแล้ว หมดกำลังใจจะทำอะไรทั้งสิ้น นึกอะไรไม่ออกเลย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : คนสิ้นหวัง - [ 11 ก.ย. 47 15:51:47 A:202.28.68.33 X: TicketID:008249 ]