CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณมีวิธีควบคุมอารมณ์โกรธได้ยังไงกันบ้างคะ

เราเป็นคนหนึ่งที่มีจุดอ่อนในเรื่องนี้มากๆเลยคะ ไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบ เพราะเราไม่ชอบเอาเปรียบใคร ถ้ามีคนมาเอาเปรียบ เราจะรู้สึกแย่ โมโห แสดงออกทางสีหน้าอย่างเห็นได้ชัด รู้เลยนะคะ ว่าม้นไม่ใช่วิธีที่ฉลาดเลย เราเบื่อตัวเองมากๆกับปัญหานี้ โดยเฉพาะอยู่ที่ทำงาน ซึ่งเกลียดอะไรก็จะเจอแบบนั้นจริงๆน่ะคะ เราเจอแต่คนเอาเปรียบ โยนงานมาให้ ไม่ทราบใครมีวิธีที่จะสั่งสอน แนะนำเราบ้างไหมคะ พรุ่งนี้ก็ต้องไปเริ่มงานอีกแล้ว เราไม่อยากไปทำงานเลย แงๆๆ T.T

จากคุณ : สาวออฟฟิต - [ 12 ก.ย. 47 17:55:02 A:203.170.146.191 X: TicketID:069148 ]