CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

______ ทำ อ ย่ า ง ไ ร ดี ?? ส า มี ช อ บ ค ร่ อ ม ... เ ป็ น ชี วิ ต จิ ตใ จ ______

ราศีกันย์

คือ …ทุกครั้ง …ที่เขาครึ้มอก ครึ้มใจ  ไม่ว่าจะถูกหวย  หรือถูกด่า    

พี่เบิ้มเป็นต้องย่อง มานั่งซดเบียร์   แล้วคว้าไมค์  แหกปากร้องเพลง อย่างดุเดือด เลือดพล่าน  .....เสียทุกคราวไป

ราศีกันย์ยิ่งถ้าเป็นเพลงร๊อคด้วยแล้วละก็      พ่อคุณเอ๊ยยย…. พี่เบิ้มจะยิ่งแหกปากร้อง สุดสำเนียง  เสียงสังข์  
    จนลูกกระเดือก   แทบจะหลุดออกมานอกคอหอย     น่ารำคาญค่ะ     …..
    หูยยย ….เสียงพี่เบิ้ม เวลาร้องเพลงหรือคะ ??     ไม่อยากพูดค่ะ    ฟังทีไร      ส้วมใจหดทุกทีเลย   .....

ราศีกันย์แหม !! ส้วมเอาสำลีอุดหูก็แล้ว     เดินหนีก็แล้ว   ก็ยังไม่รู้ตัวอีก

‘’ น้องส้วม   มานั่งใกล้ๆพี่เบิ้มสิจ๊ะ … ‘’
    ‘’ ไม่ว่างค่ะพี่ขา… น้องส้วมขอตัวไปซักมุ้งก่อนนะคะ ‘’    

ราศีกันย์จะว่าไป… ตระกูลพี่เบิ้ม  เขามีพรสวรรค์  ทางด้านการร้องเพลง กันทุกคนนะคะ    

เมื่อถึงเวลารวมญาติแต่ละที- ปีละหน ของเขาแล้วละก็     ส้วมลมจะใส่ค่ะ

เพราะเมื่อเหล่าบรรดาโคตรญาติ สักหลาด ของพี่เบิ้ม    โคจรมาพร้อมหน้ากันแล้วละก็    

ส้วมใจคอไม่ดีทุกทีค่ะ    นั่งกระสับ กระส่าย  ตูดไม่ติดโต๊ะตลอดงาน    
    ทั้งอาป๊า อาม๊า   อาเฮีย   อาเจ้   แบบว่า …มึนตึ้บ   !!!

ราศีกันย์คนที่ร้องดุเดือด มากที่สุด  เห็นจะเป็น อาป๊า ค่ะ …..

@ # &  ... โปกอย่าถาม  ว่าฉางเป็งคราย   เมื่อในอาดีก   และโปกอย่าถาม   ว่าอะดีก   ฉานเคยร๊ากคราย ….  *  & @

@%$ ... มองลูเลือง   เหมืองเตือง ให้จายคิกถึง     ที่ร๊ากจ๋า … หนุ่มนารำพึง    คิกถึง … นงคาง บั้งนา  … *@!& ...

ราศีกันย์ส่วนพี่เบิ้ม  ปั๋วส้วม   น่าส่งไปอิรักค่ะ    …..

@%&    คิดถึง…ฉันไหม เ วลาที่เธอ   ไม่เจอะเจอกันกับฉ๊าน     คิดถึงฉ๊านมั้ย    เวลาที่เธอต้องเหง๊าใจ   &*%$#@

แหม !!  ร้องเพลง ยังกะขี่มอ’ไซค์    คร่อมตลอดงาน     หน้าไม่อาย จริงๆค่ะ ….

ราศีกันย์เมื่อฝ่ายหนึ่ง… คร่อมจังหวะ ดุเดือด   ....
    เมื่อฝ่ายหนึ่ง … ร้องผิดคีย์ มโหฬาร  
    คนที่แบกบาป หาบนรกที่สุด    เห็นจะเป็นคนฟัง

ราศีกันย์ปกติแล้ว  ส้วมก็ไม่ใคร่พิสมัย สุราเมรัย เท่าไหร่    
    แต่ทว่างานรวมญาติพี่เบิ้มแต่ละที     ส้วมจะดวดเหล้า  เอื๊อกกกก เอิ๊ก ….

เรียกว่า …ต้องชิงตัดช่องน้อย แต่พอตัว     มอมเหล้าตัวเองเสียก่อน    
    แล้วฟุบคาโต๊ะไปเลย    แบบว่า … มันเกินจะทนแล้วใจจริงๆ  …. เอื๊อกกกกกส์ ……

ราศีกันย์ส้วมกำลังคิดว่า  จะส่งพี่เบิ้ม   ไปเรียนร้องเพลง  กับ '' ครูอ้วก  มณีมุด ''   ค่ะ ….
    เผื่อ…พี่เบิ้ม  จะเลิกคร่อม  กับเขาเสียที

.

จากคุณ : ส้วมจ้า - [ 13 ก.ย. 47 09:44:29 ]