CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

โอ๊ว...พระเจ้า...มันเยี่ยมมาก

การทดลองนี้ขอสงวนสิทธิ์สำหรับผู้ที่มั่นใจว่าผิวหน้าแข็งแรง(จริงๆ)เท่านั้นค่ะ
    เราเอาวิตามินซี 500 มิลลิกรัม 1เม็ด อย่างที่ใช้ทานนี่ล่ะค่ะ เอาแบบที่ไม่มีน้ำตาล มาบดให้ละเอียด ละลายน้ำประมาณ 15 มิลลิลิตร แล้วก็เอาสำลีแผ่นฉีกบางๆแช่ให้ชุ่มแล้วเอามาโปะจนทั่วหน้าค่ะ ทิ้งไว้ 15 นาที หรือนานกว่านั้นก็ไม่รู้จนเริ่มแสบๆผิวนิดนึงก็เอาออกแล้วไปล้างหน้าให้สะอาดด้วยน้ำเย็นค่ะ ผลที่ได้ก็คือ
    จุดด่างดำจำพวก กระ ขี้แมลงวันเล็กๆ จางไปจนเกือนมองไม่เห็นเลยค่ะ ใครจะลองก็ได้นะคะไม่สงวนลิขสิทธิ์ แต่ระวังแพ้ล่ะ
    อ้อ วิธีนี้ให้ทำเฉพาะกลางคืนเท่านั้นนะคะ เพราะถ้าไปออกแดด นอกจากจะสูญเปล่าแล้ว ผิวอาจจะมีร้วรอยเพิ่มขึ้นอีกค่ะ

จากคุณ : ladyvalkyries - [ 14 ก.ย. 47 20:32:36 ]