CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถามผู้ชาย เมื่อไรถึงจะเรียกว่าพร้อมที่จะครอบครัว????

ขอถามผู้ชายหน่อยค่ะ เมื่อไรถึงจะเรียกว่าพร้อมที่จะแต่งงานเหรอคะ
    มีบ้าน มีรถ มีเงิน หรือรอพ่อแม่บอกให้แต่ง เหตุผลที่ยังไม่พร้อมเนี่ยคืออะไรคะ
    หรือยังเสียดายชีวิตโสดอยู่

ตัวเองเคยถามแฟน เค้าก็บอกว่ายังไม่พร้อม ก็ไม่เข้าใจว่าคำว่าพร้อมคืออะไร ในเมื่อบ้านมีแล้ว (ย้ายเข้าบ้านแฟน) รถมีแล้ว เงินมีบ้าง ไม่มากแต่ก็ไม่ถึงกับลำบาก
    อายุก็ 30 โอเคที่จะมีครอบครัวได้แล้ว

ขอถามความเห็นของคู่อื่นๆดูน่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ไม่เข้าใจจริงๆ - [ 24 ก.ย. 47 14:18:49 A:203.107.230.2 X: TicketID:064009 ]