CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ผลการทดสอบสารไฮโดรควิโนนในครีมบำรุงผิว

ค์อมีคนแนะนำครีมบำรุงผิวมาให้แม่ใช้ บอกว่าหมอที่กรุงเทพผลิต  เราไม่แน่ใจและรู้มาจากสวนลุมว่าให้ทดสอบโดยเอาน้ำผงซักฟอกหยดลงไป ปรากฏว่าเป็นสีคล้ำ จึงปักใจเชื่อว่าใส่ไฮโดรควิดโนนแน่ๆ แต่พอส่งให้ศูนย์วิจัยวิทยาศาสตร์ที่สุราษฎร์ทำไมเขาบอกว่าไม่มีสารอะไรที่เป็นอันตราย ก็เลยงงค่ะจะเชื่ออะไรดี เป็นไปได้ไหมที่ในครีมจะมีสารอื่นที่ทำปฏิกริยากับผงซักฟอกที่ไม่ใช่สารอันตราย แต่อยากจะให้ชัวร์กว่านั้น อยากถามว่าที่กรุงเทพมีที่ไหนตรวจสอบให้เราได้คะ

จากคุณ : shoucream - [ 24 ก.ย. 47 15:29:51 ]