CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

....อย่าทะเลาะกันในสวนลุมเลยครับ ชีวิตจริงก็เครียดๆพออยู่แล้ว.......

ระยะนี้เห้นอาการ "หมั่นไส้" หรือ "เหม็นหน้า" หรืออาการ "เบื่อมาก" เกิดในสวนลุมหลายครั้งแล้ว

ผมว่า ใจเย็นๆ กันเถอะครับ โลกจริงๆทุกวันนี้มันก้แย่พอควรแล้ว ในโลกอินเตอร์เนตที่คุณเจอกันแค่ตัวหนังสือ ยังจะหาเรื่องเครียดเข้าหัวอีกทำไมครับ

ไม่ชอบกระทู้ไหน ก็ผ่านไปสิครับ ผมก็ทำบ่อยๆ
    แม้ผมจะอ่านห้องสวนลุมมาพอควรแล้ว ผมก็ไม่เคยไปสังสรรค์ หรือเจอใครในสวนลุม ไม่ได้เข้าข้างใครเลย
    ไม่สนใจอันไหน ก้ไม่ต้องอ่าน กระทู้แซวกัน ผมก้ไม่เปิดดู

ผมเอง ถนัดแต่เรื่อง ลามกศาสตร์ เป็นส่วนใหญ่ ตอนตั้งกระทู้ก็คิดว่า หลายท่านอาจไม่ชอบใจ และเกลียดขี้หน้า

แต่มานึกดู เหมือนเราเจอแผงหนังสือ เรายังเลือกหยิบเล่มที่เราสนใจ ไม่ได้มีใครบังคับให้หยิบหนังสือโป๊มาอ่านนี่ ผมเองเห็นหนังสือพวกนินทาดาราเยอะแยะ ก็ไม่เคยสนใจซื้อ

ฉันใดก็ฉันนั้นครับ เลือกเสพ ในสิ่งที่คุณพอใจ
    และอย่าเครียด กับเรื่องไม่เป็นเรื่องเลยครับ

จากคุณ : สาด - [ 29 ก.ย. 47 21:09:46 ]