CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

รบกวนถามเรื่องการเขียน thesis ค่ะ เกี่ยวกับการเขียน proposition

เขียนใหม่ดีกว่านะคะ ไม่งั้นเข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้ว

ที่เราติดอยู่ คือตัวอย่างของ proposition ค่ะ เรื่องไอเดียต่าง ๆ อาจารย์ผ่านแล้ว กลุ่มเป้าหมายก็โอเคแล้วเพราะเราสัมภาษณ์เสร็จเรียบร้อยแล้ว เขียนสรุปแล้ว อาจารย์บอกว่าให้เขียนออกมาเป็น proposition เราได้เขียนให้อาจารย์ดูแล้ว มี 4 proposition แต่รูปแบบอาจารย์ให้เราไปหาตัวอย่างมาค่ะ จะได้เขียนได้ถูกต้อง ก็เลยอยากทราบว่าจะหาตัวอย่างของ proposition ได้จากที่ไหนคะ

ส่วนเรื่องที่บอกว่าลอกมานี่ ด้วยความไม่รู้ เฉพาะบทที่ 2 น่ะค่ะ เราเข้าใจว่าเราหาทฤษฎี และ งานเขียนต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้อง เอามารวมกัน แล้วเขียนเชื่อมแต่ละอัน และสรุปว่าใจความที่เกี่ยวข้องกับตัวแปร ของเราคืออะไรบ้าง ซึ่งเราฟังมาจากหลายๆ คนบอกว่าง่าย ๆ ก็ cut  and paste มา เราก็เลยทำตามนั้น แต่ปรากฎว่าทำผิด ก็เลยมานั่งแก้ค่ะ ส่วนอื่น ๆ นี่เราเขียนเองนะคะ เพราะของเราจะต้อง เขียน 5 บท ถึงจะ defense ได้ค่ะ ติดแค่บทที่ 2 ซึ่งพลาดไปเอง

เอาใหม่เนอะ จะได้เข้ากันตรงกัน ปัญหาที่เหลือตอนนี้คือ proposition ค่ะ อยากได้ตัวอย่างซักอันเท่านั้นแหละค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 47 17:36:42

จากคุณ : แบ๊น แบน - [ 29 ก.ย. 47 23:49:46 ]