CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ส่งผ้าไปซักที่ร้านซักรีด...กลับมามีรอยสีตกแทบทุกตัวเลยครับ ทำไงดี เสียดายเสื้อผ้ามาก ๆ (มีรูปให้ดูด้วยครับ)

มันจะเป็นสีส้ม ๆ เป็นปื้น ๆ น่ะครับ
    ทางร้านเค้าก็ยืนยันว่าเค้าซักอย่างดี
    ไม่ได้เอาไปปนมั่วซั่ว
    ก็ไม่รู้ว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรกันแน่
    เพราะเค้าว่า ซักให้กับลูกค้าคนอื่น ๆ ก็ไม่เห็นเป็นรอยแบบนี้
    ใครพอรู้สาเหตุ รบกวนช่วยบอกทีนะครับ
    จะได้ไปบอกทางร้านให้เค้าช่วยดู
    เสื้อ กางเกง เจอแบบนี้ทุกตัวเลยครับ
    เสียดายของน่ะครับ

ดูรูปด้านล่างนะครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 47 18:35:46

จากคุณ : ซาราโนะซัง.... - [ 30 ก.ย. 47 18:25:36 ]