CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

วิตามินซีราคาไม่แพง แต่คุณภาพดีทีเดียว เห็นว่าสาวๆชอบเลยมาแนะนำค่ะ

คือเราไปเดินเล่นที่central
    แล้วเจอเคาเตอร์วิชี่ มาจัดบูท
    เลยไปตรวจสภาพผิว
    ว่าแล้วก้อตรวจๆ
    โอ้ ตูจะบ้า
    "สีผิวไม่สม่ำเสมอค่ะ
    มีกระและรอยผลจากสิวนะคะ
    ริ้วรอยค่ะ โดยเฉพาะหน้าผาก
    รูขุมขนค่อนข้างใหญ่นะคะ
    ผิวหน้าขาดความกระชับค่ะ"
    .....T-T
    โห เจ๊ นี่กะให้เหมาหมดทั้งบูทเลยรึไง
    สรุปมันก้อมีตัว เรติ-ซี (เป็นวิตามินซี+เรตินอล )แบบ night กะ day 2 อันก้อ 2400
    ที่ใช้รักษาอาการที่ว่า(นึกว่าต้องไปทำศัลยกรรมซะแระ อายุก้อแค่ 25)
    แต่..ไม่ซื้อค่ะ ไม่รู้เป็นไง ไม่อยากซื้อ พักหลังหมดศัทธานิดๆ กะเครื่องสำอางแพง แบบว่าเสียดายตังค์
    เอาล่ะ เกริ่นซะนาน เข้าเรื่องดีก่า
    คือ อย่างที่รู้ๆกันว่า วิตามินซีนี่มันช่วยทำให้ผิวใส
    ซึ่งเราชอบมากกว่า เอเอชเอ(กระบวนการทำงานอาจแตกต่างกัน วิตามินซีทำให้หน้าใส+ป้องกันริ้วรอย ส่วนเอเอชเอผลัดผิว แต่ผลลัพธ์คือถ้าต้องการหน้าใสมันก้อหนีไม่พ้น 2 ตัวนี้ แต่เนื่องจาก เอเอชเอนี่มันทำให้หน้าบาง เลยใช้ วิตามินซีดีกว่าค่ะ)
    เราเคยใช้ HR ซึ่งก้อดีค่ะ โดยเฉพาะเซรั่มขวดเล็กกระจิ๊ดใช้ได้ 10 วันนั่นน่ะ และก็ฟลูอิด ก้อพอใช้ ไม่มัน แต่ เรื่องใสแล้วเฉยๆ+แพง ก้อเลยไม่ซื้อต่อ
    แล่วก้อครีมอื่นๆ โดยเพาะ อีฟโรเช่ ทุกรุ่นที่ผสมวิตามินซี ไม่ได้เรื่องเลย
    phylosophy ดีมาก แต่เราไปซื้อที่เคาเตอร์ T-T แล้วมารู้ว่ามันแพงแบบรีดนาทาเร้นขนาดนั้นเลยเลิกซื้อ
    c-serum ของ lepechage ดีทีเดียว เราว่าพอๆกะ ฟิโลด้วย แต่ถูกกว่า ถ้าเยบราคาเคาเตอร์ก้อ 2400 แต่ก้อแพงอยู่ดี ขวดกระจึ๋งเดียวเอง
    แอคทีฟซี ของ ลาโรช ก้อดี ไม่แพงมากนัก แต่จะซื้อแต่ละทีก้อแสนเข็ญ หาซื้อยากมาก
    ทีนี้ วันเดียวกันที่ตรวจผิวจากวิชี่เราไปเดินวัตสัน
    มีวิตามินซี ชื่อ extreamly c ขวดสีส้ม กลิ่นก้อซ้มส้ม
    มันจะดีเหรอว๊า ไม่เอาอ่ะ ไม่ซื้อดีก่า (จริงๆก้อแค่ 5-600เอง)
    แล้วพอดีเห็นตัวอย่างทดลองใช้เป็นซองๆวางในตะกร้า เลยหยิบมา
    ตอนนี้ใช้อยู่ 1 ซองมี 5 ml ใช้มา 4วันแระ
    ขอบอกว่า ดีมากกกกก ไม่น่าเชื่อ ตอนใช้ฟลูอิดของ HR ยังไม่ใสเร็วปานนี้
    แถมผิวดูตึงๆ ด้วย
    จุดดำๆก้อจางๆ แต่ไม่ถึงกะหายไปเลย ที่บอกว่าดีเพราะช่วงนี้เรานอนดึกมาก ประมาณตี3ตี4 ตื่น 7ครึ่ง เราไปบ่นกะเพื่อนว่าไม่ได้นอน แล้วมันบอกว่า ไม่ได้นอนแล้วไมไม่เห็นโทรม
    เราก้อเลยสังเกตดู
    จริงด้วยแฮะ
    ถ้าสาวๆคนไหนที่หาวิตามินซีอยู่ก้อลองไปดูตัวนี้ก้อได้
    ขอซองทดลองมาก่อนช่วงนี้กะลังแจก ถ้าไม่มีแจกก้อขอจากคนขายเลย เพื่อนเราก้อทำงี้ 1 ซองก้อเห็นผลแล้วค่ะ
    ปล1 ตัวที่แจกเป็นซองคือเซรั่มค่ะ
    ปล2 นานๆจะแอบแวบเข้ามาแจมเลยเขียนเยอะไป โทษทีเน่อ

จากคุณ : ขนม - [ 2 ต.ค. 47 10:20:39 A:202.57.149.236 X: TicketID:034097 ]