CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ด่วน! ลูกสาว 3 ขวบกว่ากัดปลายหลอดปลอด thermometer แตก

ลูกสาว 3 ขวบกว่ากัดปลายหลอดปลอด thermometer แตก คุณแม่มาทราบหลังจากพบเศษแก้วบนพื้นและหยด mercury กลิ้งบนพื้น(เรียกว่า mercury ใช่หรือไม่?) แต่ไม่ทราบว่ามีหลุดเข้าปากลูกสาวหรือไม่ ขอถามดังนี้ด่วนครับ  
    1 ไม่ทราบมีวิธีตรวจหาสารนี้ในร่างกายหรือไม่  
    2 จะเป็นอันตรายยังไงต่อร่างกายทั้งปัจจุบันและอนาคต  
    3 ช่วยหาวิธีป้องกันหากมีสารนี้เข้าร่างกายด้วยครับ  
    4 หากมีข้อแนะนำ กรุณาช่วยเสริมครับ ขอบคุณมาก  
    ประพันธ์(praphan@2020optics.net)

จากคุณ : ppraphan - [ 3 ต.ค. 47 11:12:45 ]