CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อยากทราบว่าการตรวจเอดส์จากน้ำลาย (BPO) มีหลักการยังไง แล้วเชื่อถือได้แค่ไหน

เพิ่งสมัครทำประกันชีวิต เขามีให้ตรวจ BPO คือตรวจเอดส์จากน้ำลาย อยากทราบว่ามีหลักการยังไงครับ แล้วเชื่อถือได้แค่ไหน อย่างนี้แปลว่าในน้ำลายมีเชื้อเอดส์ใช่หรือไม่ แล้วทำไมเอดส์ไม่ติดต่อทางน้ำลายครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ต้น - [ 6 ต.ค. 47 17:36:33 A:unknown X:202.28.179.1 TicketID:003332 ]