CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ช่วยด้วยคับ ผมรู้สึกว่าเวลาเหงื่อออกเยอะ ๆ แล้วตัวผมเหม็นมาก มีวิธีแก้มั้ยคับ

แบบเวลาไปเล่นกีฬาอ่ะคับ แล้วเหงื่อมันออกเยอะมาก ๆ deodorant stick ที่ทาไปคงเอาไม่อยู่แน่ ๆ ผมก็กลุ้มใจอ่ะคับ ไม่อยากไปเข้าใกล้ใครเลย กลัวเค้าจะรังเกียจ มีวิธีไหนช่วยแก้มั้ยคับ ผมเคยได้ยินมาว่าสารส้มนี่แหละได้ผล แต่ผมก็กลัวดำอ่ะคับ รบกวนผู้มีประสบการณ์กำจัดกลิ่นตัวที่ได้ผลช่วยแนะนำด้วยคับ

ขอบคุณคับ

ปล. มีวิธีไหนที่จะพิสูจน์ได้ว่าตัวเราเหม็น หรือมีกลิ่นตัวหรือไม่ที่แน่นอนมั้ยคับ คือเคยได้ยินมาว่า บางทีถ้าเราลองดมตัวเองแล้ว เราอาจจะไม่ได้กลิ่นเหม็น ๆ ของตัวเองก็ได้ เนื่องจากเราจะคุ้นกับกลิ่นตัวของตัวเราเอง จึงต้องให้คนอื่นช่วยบอก (แต่มันน่าอายมากเลยอ่ะคับ) ไม่รู้ว่าตอนปกติผมจะตัวเหม็นมั้ยเนี่ย

จากคุณ : ไม่อยากโดนรังเกียจคับ - [ 10 ต.ค. 47 01:25:51 A:61.90.119.139 X: TicketID:001632 ]