CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

+++UPDATEจิปาถะเรื่องผลิตภัณท์ความงามค่ะ+++

หายไปนานเพราะมัวยุ่งเรื่องสอบ แต่ตอนนี้พอมีเวลาว่างค่ะ
    มันคันปากมากๆ อยากเอามาบอกน่ะค่ะ
    ตอนนี้นุ่นลองใช้ของยี่ห้อ Repechageที่ขายที่
    แพนคลีนิกน่ะค่ะ นุ่นลองใช้ตัวลอกหน้าหรือผลัดเซลล์ผิวหน้าอ่อนๆ Rapidexที่โฆษณาในหนังสือบ่อยๆนั่นแหล่ะค่ะ

ก็คิดอยู่นานนะคะกว่าจะไปซื้อ กลัวแพ้
    แต่พอลองซื้อมาใช้-อันละ 300กว่าบาทค่ะ-ใช้ได้1ครั้ง
    ต้องทาทิ้งทั้งคืนก่อนนอน ตื่นมาล้างหน้ารู้สึกว่า
    หน้าใสขึ้นพอสมควร แต่ชอบตรงที่รูขุมขุนดูเล็กลง
    หน้าดูเนียนขึ้น เหมือนหน้ามันเนียนๆขึ้นน่ะค่ะ

เค้าให้ใช้อาทิตย์ละครั้ง นุ่นติดใจเลยลองไปซื้อมาใช้อีก
    คราวนี้ก็ดีขึ้นค่ะ รอยสิวจางลงเล็กน้อย แต่ติดตรงที่แพงไปหน่อย
    นุ่นก็ไม่รู้ว่าคนอื่นใช้แล้วจะชอบมั้ยเพราะมันอ่อนๆน่ะค่ะ
    ไม่ได้ลอกผิวรุนแรงมาก ผลที่ได้อาจจะไม่ชัดเจนมากนะ แต่นุ่นชอบค่ะ แบบว่าหน้าเนียนขึ้น แต่งหน้าง่ายดี ตอนนี้เลยชักติดใจยี่ห้อนี้แล้วค่ะ

ต่อมาขอเปรียนเทียบของแบบเดียวกันแต่ต่างตรงยี่ห้อนะคะ
    ล่าสุดไปลองมาสคาร่าออกใหม่ของMaybellineรุ่น Turbo Boost Volumโฉมใหม่ของรุ่นVolumแหล่ะค่ะ
    ไปซื้อจากเจ้เล้ง 199บาทค่ะ
    นุ่นว่ามันคล้ายๆHypnoseของ Lancomeเลยค่ะ
    แบบว่าปัด 2รอบก็หนาขึ้นมาแล้ว เด้งมาก
    แต่Hypnose ไม่ค่อยเกาะเป็นก้อนนะคะแต่ว่าก็ถ่วงขนตาอยู่เล็กน้อยค่ะ
    อ้อ Maybellineแต่ควรซื้อรุ่นกันน้ำมากกว่านะคะ
    เพราะปัดแล้วไม่ถ่วงขนตา ขนตาจะไม่ตกค่ะ
    แต่นุ่นว่ารุ่นExtencilsเริ่ดสุดแล้วนะ ในบรรดามาสคาร่าของลังโคม เพราะล่าสุดลองก็ได้ลองรุ่น Flex WP ปัดแล้วยาวขึ้นเล็กน้อยเอง แต่งอนดีทั้งวันเลย แต่ปัดมากๆ เป็นก้อนน่ะค่ะ

อีกอันคือแป้งของผสมรองพื้นของ Sheene ชีเน่
    รุ่นoil-free ค่ะ แบบว่ามันทาแล้วดูเป็นแป้งๆ ดูวอกพูดง่ายๆ(คือดูรู้ว่าเอาแป้งมาทาหน้า )แต่สักพัก 10-20นาที แป้งซึมลงไป ก็สวยดีค่ะ แต่สีเลือกน้อยไปหน่อย 3 สีเอง
    แต่คุมความมันดีมากๆ ไม่หนาเลยและหน้าไม่หมองด้วยนะคะเทียบกับราคาแล้วถูกมากๆ ซื้อที่เจ้เล้ง 140กว่าบาทเองค่ะ
    นุ่นว่ามันอาจจะเทียบกับแป้ง Chanelรุ่น แตง คอนโทรลได้นะคะ คืออาจจะไม่ดีเท่าตรงที่มันจะวอกตอนทาใหม่ๆเ แต่ของชาแนลทาแล้วจะกลืนไปเลย แล้วของชาแนลก็ดีทุกอย่างค่ะ เว้นแต่ราคาตั้งเกือบ 2000 บาทแหน่ะ

นุ่นว่าแป้ง2ยี่ห้อนี้เหมาะกับสางที่ต้องการให้หน้าดูผ่องตลอดเวลา และคนหน้ามันใช้คงจะดีนะคะ

แต่สำหรับนุ่นจริงๆแล้วชอบแป้งที่ทาแล้วกลืนไปเลยมากกว่าอย่างDior Skin เริ่ดมากๆ ช้อบ ชอบ
    ธรรมชาติที่สุดแล้วค่ะ แต่อาจจะไม่ควบคุมความมันเท่า
    2อย่างแรก

อ้อ แล้วนุ่นก็ไปลองแป้งออกใหม่ของ Stilaมาค่ะ
    แบบว่าวันนั้นแว้บไปซื้อ ลิปเกลซ
    ขอบอกว่าสีrasberryเด็ดมากๆ สำหรับสาวผิวคล้ำเพราะเพื่อนนุ่นผิวแทนๆทาแล้วสวย น่ารักมากกกก แต่นุ่นทาแล้วแดงแช้ดไป เลยใช้แค่watermelonค่ะเลยขอให้เค้าแต่งหน้าใช้แป้งรองพื้น Smooth Skin Powderทาให้-แต่ไม่ได้ซื้อมานะคะ-
    นุ่นรู้สึกว่าเนื้อมันเบามากๆๆค่ะ สีเข้ากะผิวดีด้วย ไม่ลอย แต่งแล้วผิวหน้าดูเรียบเนียนแบบธรรมชาติ แต่ ว่าคนหน้ามันใช้คงไม่เหมาะค่ะเพราะพอทิ้งไว้นานหน้าจะมันแบบฉ่ำๆ แต่ไม่วาวแต่ถ้าใครหน้าไม่ถึงกับมันมาก ใช้แล้วต้องชอบแน่ๆเลยค่ะ  มีกันแดดด้วยแหละ

ไหนๆก็เม้าท์ถึงสตีล่าแล้ว ขอบ่นที่ทาแก้มแบบมูสหรือ Rouge pot หน่อยนะคะนุ่นใช้สี Lotusอยู่ค่ะ นุ่นว่าสีก็สวยดีค่ะ ทาแล้วไม่มันหน้าด้วย แรกๆใช้ดีมากๆ แต้มระหว่างวันสะดวกม้าก มากค่า
    แต่ว่าใช้ๆไป เหมือนมันจะแห้งๆ ดูกรังๆน่ะค่ะในกระปุก
    แล้วเอานิ้วป้ายไม่ค่อยติดและ ต้องใช้ปลายเล็บ จิก ค่ะ จิกเนื้อมูสมันขึ้นมา แล้วทา นุ่นว่านะใช้เป้นblushแบบปรกติหรือว่า CCก็ดีอยู่แล้ว

ส่วนคลีนิกข์ รองพื้นออกใหม่รุ่นPerfectly Real Make upเนี่ย คล้ายๆ TracelessของPx เลยค่ะ แต่ว่าจะไม่dewyเท่าTraceless ของคลีนิกข์จะคุมความมันดีกว่าเพราะเป็น oil freeด้วยมั้งคะ แต่ว่าสีเข้ากะผิวดีมาก ไม่ลอยเลยค่ะ
    แต่ก็ไม่ตื่นเต้นมากเพราะเดี่ยวนี้รองพื้นดีๆก็ทาแล้วไม่ลอย ส่วนการปกปิด ปานกลางค่ะ รอยสิวข้างแก้มนุ่น ยังเห็นอยู่ แต่จางๆ ส่วนผลจากการทาเป็นคราบเล็กน้อยอ่ะค่ะ ตรงหว่างคิ้ว กับข้างจมูก
    สรุปแล้ว เฉยๆค่ะ  แต่ว่าบางคนอาจจะชอบนะคะ เพราะมันดูธรรมชาติดี

อ้อ ตอนนี้ แพนทีนทำแบบใหม่ผสมกรดอะมิโนลงในแชมพู ทุกรุ่นเลยค่ะ ลองซื้อมาใช้แล้วค่ะ ใช้ไปแค่3-4ครั้ง ยังไม่รู้สึกว่าแตกต่างนะคะ
    แต่ว่า Sunsilkรุ่น Daily Treatmentน่ะ ใช้ดีทีเดียวค่ะ
    ใช้รุ่นน้ำผึ้งอยู่ค่ะ

คราวหน้าถ้าไปลองอะไรใหม่ๆน่าสนใจจะเอามาเล่าสู่กันฟังอีกค่ะ

จากคุณ : pink poodle - [ 10 ต.ค. 47 01:58:16 ]