CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

~~~~ เ ม นู อ า ห า ร แ บ บ L o w C a r b (หรือ Atkins) คุณ ทานอะไรบ้าง ~~~

เห็มีท่านนึง post เรื่อง Atkins ไหนๆก็มีห้องโภชนาการแล้ว ไม่ทราบว่าใครที่กำลังลด น้ำหนักแบบ Atkins หรือ low carb บ้างครับ ไม่ทราบว่าใครทานอะไรที่อร่อยหรือมีไอเดียอะไรดีๆเดี่ยวกับอาหารที่ทานได้บ้างครับ ของผมมีดังนี้ครับ

มื้อเช้า:
    ไข่กวน (ใส่ครีม) ไข่ต้ม ลวกฯลฯ

มื้อกลางวัน-เย็น:
    ปลานึ่งมะนาว นึ่งบ้วย นึ่งซีอิ้ว
    ปลาทอด
    ไก่ย่างแบบไทยๆ
    ต้มยำต่างๆ ต้มยำขาหมู
    ทูน่ามายองเนส
    ขาหมูทอด
    สลัด

ของหวาน-เคร่ืองดื่ม:
    Jello แบบ 0 carb
    โกโก้ร้อนใส่ครีมและนำ้ตาลเทียม
    กาแฟ Decaf  ใส่ครีมและนำ้ตาลเทียม(ใส่ cinemon ก็อร่อย)
    น้ำมะนาว
    Coke light, Pepsi max

ของว่าง:
    แคบหมู
    ถั่วต่างๆ

นึกออกแค่นี้ครับ ผมกินวนๆเวียนๆแถวนี้แหละครับ ชักเอียนเหมือนกัน แต่น้ำหนักมันลงอะ เลยไม่อยากหยุดครับ
    ใครที่ทำ Atkins อยู่มีเมนูอะไรอื่นอีกไหมครับ

จากคุณ : news-headline - [ 14 ต.ค. 47 19:58:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป