CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

แวะมาขอบคุณพี่รำเพยนะคะ [ สำเร็จแล้วค่ะ แก้ปัญหาหน้าแห้ง แต่มัน ; ) ]

รวมถึง คุณตาเบบูย่า และคนอื่นๆ ที่เคยแนะนำไป
    เรื่องที่มีปัญหา หน้าแห้ง แต่ มัน นะคะ

เพราะว่าคิดอะไรเองไม่ออก
    เลยเอาตามสูตรพี่รำเพยแนะนำเลยค่ะ

อาทิตยแรก เริ่มจากเปลี่ยนตัวล้างหน้า
    [ จากเดิมใช้clearasil ]
    มาใช้ Neutrogena extra gentle cleanser
    หน้าไม่แห้ง หลังจากล้างหน้าดีค่ะ
    แต่ยังแอบรู้สึกไม่ค่อยสะอาด วันที่ไปทำงาน
    [ ร้านอาหารค่ะ หน้ามันๆๆ ]

ตอนนั้นยังใช้ White lucent อยู่นะคะ
    อยากจะลองเปลี่ยนทีละตัว จะได้รู้ว่า
    แพ้ตัวไหนหรือเปล่าน่ะค่ะ

ผลก็คือ หน้าผากที่ลอกขุยๆ
    เริ่มลดลงอย่างรวดเร็ว
    เย้ !
    แต่เม็ดสิวอุดตันเล็กๆ ข้างแก้มยังปกติสุขกันดี

สามสี่วันต่อมา ก็ทำตามคำแนะนำ คุณตาเบบูย่า นะคะ คือ moisture surge light ของ clinique
    ใช้แล้ว หน้าไม่มัน แต่ก็ไม่แห้งเหมือนเดิมด้วย

[ แต่ว่าโกรธมาก ที่สองวันหลังจากนั้น เดวิดโจร เริ่มโปรโมชั่น แถมของชุดใหญ่ อดเลยย >.<]

อีกอาทิตยนึง ก็ เริ่มใช้ Neostrata aha8 ค่ะ
    ใช้มาได้หนึ่งอาทิตย แล้ว

สภาพผิวหน้า ตอนนี้ เม็ดสิวอุดตัน
    หายไปเกือบจะหมดแล้วนะคะ
    ที่เคยลอกขุยๆ ก็หายไปหมดแล้ว
    รอยแดงข้าง จมูก ลดลงด้วย
    แต่ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่าว่า
    หน้าขาวขึ้นนะคะ
    [ไม่ชอบเท่าไหร่ค่ะ ชอบดำๆ ฮ่าๆ]

เล่ายาวเลย เผื่อมีใครมีปัญหาคล้ายๆกันนะคะ

ขอบคุณทุกคนที่แนะนำมาด้วยนะคะ ; )

จากคุณ : มะม๊าว - [ 17 ต.ค. 47 15:51:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป