CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ผิวตามตัวแห้งมากค่ะ รบกวนพี่รำเพยหรือเพื่อนๆ ช่วยด้วยค่ะ

เป็นคนผิวแห้งมากค่ะ โดยเฉพาะช่วงอากาศเย็น และต้องทำงานในห้องแอร์ตลอด ผิวตามแขน ขา ลำตัว จะแห้งตึงสุดๆ ต้องทาครีมตลอดเวลาเลย ไม่งั้นมันจะแสบแห้งตึงและคัน ตามแขนนี่ก็พอไหวค่ะยังทาครีมได้ แต่ขากะตัวเนี้ย นั่งทำงานอยู่จะให้ล้วงไปทาครีมในร่มผ้าเนี้ย ก็กระไรอยู่ เคยอ่านในนี้เห็นพี่รำเพยใช้น้ำมันทาตัวหลังจากอาบน้ำเสร็จแล้วพอช่วยได้ ก็เลยว่าจะลองใช้ดูค่ะ ก็เลยสงสัยว่าน้ำมันที่ใช้เนี้ย ใช่เป็นพวก baby oil หรือเปล่าค่ะ เห็นมันเขียนว่า cleansing oil ตัวนี้ใช้ได้เหมือนกันหรือเปล่าค่ะ (ที่ใช้เช็ดอายแชโดว์อะคะ เอามาใช้ได้มั้ยค่ะ) หรือมีวิธีไหนที่ช่วยได้อีกมั้ยค่ะ ทรมานมากค่ะ T-T ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Jamroll - [ 26 ต.ค. 47 02:06:23 A:203.156.16.110 X: TicketID:063148 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป