CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ใครพอจะทราบว่า การออกกำลัง หรือทำกิจกรรม อะไรใช้พลังงานกี่ กิโลแคลอรี

คือตอนนี้ผม มีปัญหาเรื่องความอ้วนละครับ สูง 170 แต่น้ำหนักไปแล้ว 85 ตอนนี้รู้สึกตัวว่า สุขภาพกำลังแย่ลง เพราะอ้วนเกินไป ก็เลยอยากจะลดน้ำหนักด้วย อาหาร และการออกกำลังกาย พวกยา/อาหารเสริ่ม ไม่เอาครับ

คือผมอยากจะคำนวน บริมาณอาหารที่กินไปในแต่ละวันว่าให้บริมาณกี่ กิโลแคลอรี และ กิจกรรมโดยปรกติของผม ใช้พลังงานกี่ กิโลแคลอรี และควรจะออกกำลังกาย อะไรบ้าง ต้องออกกี่นาที ถึงจะเผาผลาดพลังงาน ส่วนเกินได้ กี่กิโลแคลอรี

ไม่ทราบว่าจะมีใครสามารถแนะนำให้ผมไปหาข้อมูลได้ที่ไหนบ้างครับ ผมอยากจจะได้แบบประมาณว่า

ก๋วยเตี๋ยวผัดไทยใส่ไข่ ให้พลังงาน 239 Kcal
    ขึ้นบันได 4 ชั้น ใช้พลังงาน 10 Kcal
    นั้งทำงาน 4 ชม. ใช้พลังงาน 1 kcal

อะไรประมาณนี้นะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

จากคุณ : มดดำ - [ 26 ต.ค. 47 11:40:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป