CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เป็นสิวอลังการที่อังกฤษ

ทำยังไงดีคะเป็นสิวเยอะมาก ไม่รู้ว่าแพ้ยาสระผมหรือว่าโฟมล้างหน้ากันแน่ ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้จอนสันสระผมแล้วก้อล้างหน้าด้วย ยูเซอริน ไปหาหมอที่ nhs บอกเค้าว่าเป็นสิวคงจะแพ้ยาสระผมแต่ว่ามันเป็นทั่วหน้าเลย เป็นเม็ดเล็ก ๆ แล้วก้ออักเสบบ้างเป็นบางเม็ด ตอนนี้เครียดมากเลยคะ อยากกินยา แต่ยาที่หมอให้มาเป็นยาแก้แพ้ละอองเกสรดอกไม้ กินไปก้อไม่ดีขึ้นมาเลยที่มีอยู่ตอนนี้เป็นยาแก้อักเสบเอามาจากเมืองไทย หมอวงเล็บไว้ว่า เวลาไอ อย่างงี้กินได้มั้ยคะ เหมือนยาแก้อักเสบที่หมอเมืองไทยให้หรือป่าว ตอนนี้เครียดสุด ๆ เลยคะ อ้วน ก้ออ้วน สระผมด้วยยาสระผมเด็ก ผมก้อแห้งมาก หยาบกระด้าง และที่สำคัญ หน้ายังเป็นสิวอีก ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ถ้าไปหาหมออีกคงจะลำบาก เพราะหาหมอที่นี่ไม่เหมือนเมืองไทย ต้องจองคิวนานมาก แถมยังไม่ได้เจอหมออีก เจอแต่พยาบาล ช่วยหน่อยนะคะ เครียดสุด ๆ เลยหล่ะคะ

จากคุณ : pooor - [ 4 พ.ย. 47 08:24:08 A:172.16.75.220 X:144.173.6.77 TicketID:008409 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป