CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ไปช้อบที่emporium มา ..shock มากๆค่ะ เจอแต่ BA ดีๆ^^ ภาค 2 จ้า

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L3109624/L3109624.html

โอย ไม่ไหวแล้ว ชอบ BA ที่ emporium มากๆ
    ปกติเราซื้อที่ Central ปิ่นเกล้าบ่อยที่สุด เพราะใกล้บ้าน
    แต่หลังจากที่ไป shop emporium มา 2 วัน
    ก็เทใจให้ที่นี่หมดเลยค่ะ

วันนี้ขากลับจากทำงาน ว่าแล้วก็แวะ em ซะหน่อย อิอิ
    อยากได้
    -Stila Lip Glaze กับ Rouge Pot(ไม่ได้ซื้อ Gloss&cream blush มานาน)
    -HR รองพื้นรุ่น Colour Clone(อยากได้รองพื้นที่เนียนกลืนไปกับผิว)
    -Cle' de peau beaute concealer
    (เห็นในMUA ว่าดีนักดีหนา สาวตาแพนด้าอย่างเราเลยต้องขอไปลองซะหน่อย)

เริ่มที่ Stila BA น่ารักสุดๆ ลืม Central ไปได้เลย
    ลองนู่นนี่ให้สารพัด เวลาเราปฏิเสธอะไรก็ทำหน้าดี ไม่มองเหยียดๆ
    เราเพิ่งจะรู้ว่า Lip Glaze Stila นี่ work มากๆ
    ปกติใช้แต่ของ Bloom กับ Dior

BA HR นี่ก็นะ..เราบอกไว้ในกระทู้เดิมแล้ว
    She ดีค่ะ แถมของให้เยอะด้วย
    อ้อ รองพื้น Colour Clone นี่เนียนใช้ได้เลยค่ะ

BA Cle' de peau beaute ก็ดูมีมารยาทเข้ากับ Brand มากๆ
    เราเข้าไปขอให้ลองทา concealer ให้หน่อย
    เค้าก็ลบของเดิมบนหน้าเรา แล้วลองเกลียให้อย่างุน่มนวล
    (ย้ำนุ่มนวล จริงๆจ้ะ)
    Oh my god!! ช่างเป็น concealer ที่เริดจริงๆค่ะ
    แบบลองเสร็จแล้ว พอส่องกระจกเห็นตาอันสว่างสดใส
    (อย่างน้อยก็มากขึ้นกว่าเดิมเยอะ)
    ทำให้เราลืม Shu Pro concealer ไปเลย
    ตัวนี้เป็น concealer ในดวงใจตัวใหม่เลยค่ะ

สุดท้าย ก่อนจะกลับ เกิดอยากได้ eye shadow สีเขียวไว้ใช้
    (แบบไม่เจียมน่ะค่ะ ผิวคล้ำก็ยังอยากทาสีสันบ้าง)
    เลยแวะ counter Shu ซะหน่อย(กะจะให้กันคิ้วให้ด้วย อิอิ)
    BA Shu นี่เราว่าน่ารักทุกที่อยู่แล้วค่ะ ก็เลยกล้าๆเดินเข้าไป
    ขอให้ลอง eye shadowและกันคิ้วให้ให้ ท้ายที่สุดคุณ BA
    ก็จับแต่งหน้าเต็มยศเลยค่ะ
    อ้อ eye shadow Shu เนี่ยเนื้อดีนะคะ แนะนำให้หามาใช้ดูจ้ะ

ครั้งหน้าเราตัดสินใจเลยว่าจะไม่นอกใจ emporium เด็ดขาดเลย

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ย. 47 00:49:12

จากคุณ : มิสเจีย - [ 10 พ.ย. 47 00:48:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป