CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

วันนี้จะไปซื้อยาลดความอ้วนค่ะ รู้ว่าไม่ดี แต่จำเป็นค่ะ

คือตอนนี้น้ำหนักพุ่งไปที่ 59 แล้วล่ะค่ะ ก่อนหน้าก้อเคยกินยาลดความอ้วนมา แล้วก้อผอมถึง 49 หลังจากนั้นประมาณ 2 เดือนก้อทยอยขึ้นมาค่ะ  จนตอนนี้ทนไม่ไหวแล้วจะกลับไปกินยาลดความอ้วนเหมือนเดิม เรารู้ว่าทุกคน คงบอกว่ามันไม่ดี แต่เราพยายาม ลองทุกวิธีแล้ว เราก้อไม่สามารถควบคุมจิตใจ ในการตั้งใจลดได้ค่ะ ทำให้ตอนนี้ เราไม่กล้าไปพบปะ เพื่อนฝูง หรือมีสังคมใดๆ เลย ก้อเลยตั้งใจว่า ต้องลดลงกว่านี้ก่อน เพราะต้องการเร็วค่ะ เพราะเดือนหน้า โดนบังคับให้ออกไปทำกิจกรรมแล้ว เลยต้องหันไปพึ่งยาลดความอ้วน รู้ว่ามันทรมานมาก แต่จำใจค่ะ ไม่รู้จะใช้วิธีไหน ที่ลดได้เร็ว อีกแล้ว เพราะเราเหมือนเป็นโรคจิตอ่ะค่ะ จะกินก้อกินทีเยอะมาก หรือไม่กินก้อไม่กินเลย เราเครียดมากเลยนะเนี่ย  แต่ตอนเรากินยาลดเนี่ย เราออกกำลังกายด้วยนะค่ะ เคยลดเดือนเดียว 8 โล โดยใช้ยา + ออกกำลังกาย  ยังไงจะมารายงานผลให้ทราบค่ะ ว่าใช้ยาแล้วเป็นไงบ้างกะว่า ให้น้ำหนักมันลดลงมาหน่อย เพื่อที่ไปพบปะผู้คนได้ แล้วจะพยายามควบคุมลดเองค่ะ  ไม่เคยมีเรื่องไรเครียดเท่าเรื่องนี้เลยนะค่ะ เพราะถ้ามีปัญหาอื่นๆ จะทำเป็นไม่ใส่ใจ แต่เรื่องอ้วนนี้เครียดมาก จนจะเป็นโรคซึมเศร้าแล้วค่ะ ในใจก้อกลัวว่าจะไม่ได้ผลเหมือนกันนะค่ะเนี่ย ภายในระยะเวลาแค่ 20 วัน เฮ้อ เครียดจัง

จากคุณ : popor_sit - [ 10 พ.ย. 47 11:36:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป