CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

+++ มาบอกเล่า...สูตรลดความอ้วนดีๆ...และใช้เวลาเพียง 14 วัน +++

จากประสบการณ์ส่วนตัว
    เราทำ 6 วันลดไป 4.5 โล แต่จริงๆเค้าให้ทำครบ 14 วันเต็มนะคะ
    แต่แล้วหลังจาก 6 วันที่เราทำแล้วเราต้องเดินทางไปเที่ยวทะเลกะเพื่อนๆอ่ะคะเลยทำไม่ครบคอร์สเต็ม 14 วัน

ตอนนี้เพิ่งกลับมาเริ่มต้นใหม่ ทำไปได้ 5 วันลดไปแล้ว 3 โลคะ
    และพ่อเพื่อนที่ทำสูตรนี้ครบคอร์ส 14 วันตามสูตรลดไป 14 วัน ลดลงไป 10 โลคะได้ออกรายการชีวจิตนานมาแล้วอ่ะคะ
    สูตรนี้แม่เพื่อนบอกว่าได้มาจากหมอนะคะ

และตอนนี้ในห้องพันทิพนี้มีทำแข่งกันหนุกหนานอยู่ 3คนเจ้าเค๊อะ

แทน  แท่น  แท๊นนน...!!!

คือ เรา (ตุ๊กแกอ้วนน) <<---ชื่อ..อ่ะจ๊ากๆๆแว๊กๆๆน่าเกลียดน่ากลัวแต่ไม่ได้โหดอย่างชื่อ...จิงงงๆๆน้าาาา..
    และ คุณทรายสามสี และก้อคุณ popor_sit คะ

สำหรับผลตอนนี้นะคะ อัพเดตล่าสุด...

จากคุณทรายสามสี ทำไป 3 วันเช่นกันเห็นเริ่มวันที่ 13 พย.(เริ่มพร้อมกับเราตุ๊กแกอ้วนน)
    แล้วเห็นพี่เค้าส่งหลังไมค์มาบอกวันที่ 14 พย.บอกเราว่าลดไป 1.5 โลเจ้าคะ
    ทำเพียง 2 วันลดไป 1.5 โล....พี่ทรายเราเก่งๆๆ

ส่วนคุณ popor_sit ทำ 6 วันลดลงไป 5โลล่ะเจ้าเค๊อะ
    ส่วนเราทำไปได้ 5 วันลดไปแล้ว 3 โลคะ

...มีเรื่องดีๆๆเลยเอามาบอกกล่าวนะเค๊อะ....
    มีไรถามได้นะคะ ถ้าไม่เข้าใจไรหรือมีใครทานยาเสริมหรือไม่เข้าใจวิธีการใดๆถามได้คะ
    ยินดีตอบคะ........อับดุล!!!   เฮ้ย..ม่ะช่าย.....

ปล.ทำตามสูตรนะคะ  และวันที่ 1 และวันที่ 8 นี้ขอให้กินมะละกอทั้งวันนะคะ(ล้างพิษคะ)
    ส่วนวันอื่นๆๆทานผลไม้หลายชนิดได้คะ เช่น ฝรั่ง สัปปะรด แก้วมังกร ฯลฯ ทานร่วมกับมะละกอได้นะคะ

****  ทานน้ำดอกคำฝอยชงร้อนๆๆทานทุกวัน ทานได้บ่อยตามต้องการ และก้อทานน้ำเปล่ามากๆๆนะคะ  ****

ย้ำนะคะ  การทำดีท็อกซ์ไม่ควรทำบ่อยเกินไปนะคะ จากสูตรนี้เราจะทำ 5 วันแล้วเว้นไป 2 วัน แล้วทำดีท็อกต่ออีก 5 วันแล้วเว้นอีก 2 วันนะคะจบคอร์ส 14 วันเจ้าเค๊อะ

เมื่อพ้น 14 วันไปแล้วให้กินอาหารตามปกติ+ออกกำลังกายกินน้ำเปล่าเยอะๆ....อย่ามูมมามหรือตบะแตกกลับไปกินจุล่ะ....เสียดายวันเวลา 14 วันที่ทำมานะคะ

การทำดีท็อกซ์ต้องดูแลรักษาความสะอาดเป็นอย่างดีนะคะ อุปกรณ์ต้องสะอาดนะคะ  ทำไม่สะอาดระวังเป็นมะเร็งล้ำไส้ไม่รู้ด้วยนะ...อิอิ...ขู่ซะเล้ยนิ!!
    ***ทำกับร่างกายตัวเองต้องดูแลเป็นพิเศษหน่อยนะคะ***

สูตรน้ำดีท็อกซ์ที่นิยมกันมากที่สุดคือ สูตรน้ำกาแฟ นะคะ
    เพราะในกาแฟมี "คาเฟอีน" ที่ช่วยในการกระตุ้นให้ท็อกซินถูกขับมาตามเครือข่ายเส้นเลือดดำ ซึ่งเชื่อมโยงต่อเนื่องตั้งแต่ตับ กระเพาะ ถุงน้ำดี ตับอ่อน ม้าม ลำไส้เล็ก จนถึงลำไส้ใหญ่

หลังทำดีท็อกซ์ด้วยการสวนทวาร คุณจะรู้สึกโล่งโปร่งเบาสบายตัว แต่หากคุณมีอาการในทางตรงข้าม แสดงว่าร่างกายอาจไม่เหมาะกับการดีท็อกซ์วิธีนี้ ควรหยุดทำค่ะ

สำหรับคุณๆที่ประสบความสำเร็จอย่างดีในการทำดีท็อกซ์ ขอแนะนำให้ทำต่อเนื่องสัก  5 วัน (วันละครั้งตามตารางดูตารางนะคะ)แล้วเว้น 2 วันแล้วจึงทำดีท็อกอีก 5 วันตามตารางเจ้าคะ เพื่อล้างพิษออกให้หมด หลังจากนั้นอาจทำเมื่อมีอาการครั่นเนื้อครั่นตัวเป็นไข้ ปวดเมื่อยตามตัวตามข้อ ลิ้นเป็นฝ้า ก็สามารถสวนทวารล้างพิษได้อีกเจ้าคะ

แต่ไม่ควรทำดีท็อกซ์บ่อยเกินไป ประเภทว่าทำทุกวัน หรือทุกสัปดาห์ เพราะจะทำให้แบคทีเรียที่ดีในลำไส้ใหญ่ของเราพลอยถูกทำลายไปด้วย แถมยังอาจมีผลให้ระบบขับถ่ายผิดปกติไปได้นะเจ้าเค๊อะ

เวลาที่เหมาะสมในการทำดีท็อกซ์คือ ตอนเช้าหลังจากเข้าห้องน้ำถ่ายเรียบร้อยแล้ว ก่อน อาหารเช้า จะทำให้กลั้นได้ดีและล้างลำไส้ได้สะอาด สบายตัว หากไม่สะดวกอาจทำช่วงสายหรือบ่ายหลังจากกินอาหารไปแล้ว 2 ชั่วโมง ไม่แนะนำให้ทำก่อนนอน เพราะจะทำให้ตื่นขึ้นมาหิวเวลากลางคืน และทำให้นอนไม่หลับ
    ทำตอนตื่นนอนใหม่ๆๆจะดีที่สุดนะคะ ทำก่อน 11.00น นะคะ

ข้อควรระวัง :

***ก่อนจะสวนทวารต้องปล่อยน้ำออกจากสายยางเพื่อไล่ลมก่อน มิเช่นนั้นจะเกิดลมในช่องท้อง ทำให้อึดอัด และในกรณีคนที่ไม่กินกาแฟ อาจเกิดอาการคลื่นไส้ เวียนหัวได้
    ***คนที่ผ่าตัดไส้ติ่ง ให้ใช้น้ำสวนท้องแค่ 800-1,000 ซี.ซี.
    ***คนที่ผ่าตัดลำไส้ใหญ่ จะมากหรือน้อย โดยเฉพาะผู้ตัดลำไส้ใหญ่และทำรูถ่ายหน้าท้อง ไม่แนะนำให้ทำดีท็อกซ์
    ***คนที่เป็นริดสีดวงทวาร ต้องใช้เจลทาที่ทวารหนักและปลายสายยางให้มากกว่าปกติ และ หากมีบาดแผลที่ทวารหนักไม่ควรทำดีท็อกซ์

มาเริ่มตามสูตรกันเล้ยยยย...!!!

จากคุณ : ตุ๊กแกอ้วนน - [ 17 พ.ย. 47 18:18:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป