CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

พี่ๆค้าบบบ ช่วยผมแปล สำนวนนี้ของพี่รำเพยหน่อยดิคับ

จากกระทู้นี้อ่ะคับ http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L3137716/L3137716.html

จากสำนวนที่ว่า
    You do your things, I do mine things. I'm not in this world to live up to your expectation, you are not in this world to live up to mine. You are you and I am I. If we could find each other, it's beautiful. If not, it couldn't been helped.
    มันแปลว่าอะไรบ้างครับ ไม่รู้จะแปลเหมือนพวกพี่ๆอ๊ะป่าวอ่ะคับ พอดีผมแปลได้อย่างนี้อ่ะ
    " คุณก็ทำอย่างที่คุณคิดซิ ส่วนเราก็ทำตามที่เราคิด  เราไม่ได้อยู่บนโลกนี้ตามความคาดหวังของใครๆ และ คุณก็ไม่ได้อยู่บนโลกนี้ตามความคาดหวังของผม คุณก็คือคุณ ส่วนผมก็คือผม ถ้าคุณเห็นด้วย มันก็ดีไป แต่ถ้าคุณไม่เห็นด้วย เรื่องของเมิงงงง"
    แปลงี้ถูกป่ะคับ

ป.ล. ไม่ได้มาเล่นพักเดียวมีชื่อเราขึ้นด้วย ดีใจจังแฮะ ผมดังตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า กร๊ากกกกก เขินโว้ยยยย

จากคุณ : Voice Within - [ 24 พ.ย. 47 17:56:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป