CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เพื่อนๆชาวสวนลุมจำกระทู้ของผมได้ไหม เรื่องที่ผมกำลังจีบสาวเวียดนามอยู่

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L3133107/L3133107.html

ตอนนี้กระทู้นั้นยังอยู่ ยังไม่ตกไป

ขอบคุณเพื่อนๆชาวสวนลุมที่ได้มาอ่านและช่วยตอบกระทู้นั้น รวมทั้งได้ให้ความคิดเห็นต่างๆ

ถึงแม้จะไม่ได้ตอบแค่อ่านอย่างเดียวก็ขอบคุณที่ทนอ่าน

ส่วนใครที่ยังไม่ได้อ่านถ้าว่างๆลองไปทนอ่านดูได้นะครับ อ่านข้ามๆ ผ่านๆก็ได้

คือผมจะมาบอกว่าหลังจากที่เธอได้เงียบหายไป ถึงแม้ว่าผมส่ง E-mail ตามไปอีกหลายฉบับก็ตาม

เธอก็ยังคงไม่ตอบกลับ ก็เลยถอดใจเลิกติดต่อเธอไปแล้ว (เลิกติดต่อไปได้ 2 อาทิตย์แล้วจ้า)

เพราะผมไม่อยากตื้อเธอ ไม่อยากจะทำให้เธอรู้สึกรำคาญใจ หรือมองผมเป็นตัวอะไรสักตัวที่น่ารำคาญ

และแล้ววันนี้ (เดือนครึ่งนับจาก E-mail ฉบับสุดท้ายของเธอ)

เธอตอบกลับมาแล้ว ผมได้ถามคำถามเธอไปว่า

“ถ้าสิ้นปีนี้ผมจะขอไปเที่ยวเวียดนามโดยให้เธอช่วยเป็นไกด์ จะได้หรือเปล่า”

เธอตอบกลับมาสั้นๆว่า

"เธอมีเพื่อนที่พูดภาษาอังกฤษได้หลายคน เมื่อมาที่นี่ (เวียดนาม) ผมไม่ลำบากแน่ เธอยินดีต้อนรับ"

ซึ่งตอนนี้ผมยังไม่ได้ตอบเธอกลับไป เดาอารมณ์เธอไม่ถูกเลย

ลึกๆแล้วก็อยากจะไป แต่เริ่มคิดว่าถ้าได้ไปจริงๆสงสัยจะงานกร่อยหรือเปล่า

รู้สึกเหมือนดังกับว่ากำลังจะไปเที่ยวต่างถิ่นกับเจ้าถิ่นซึ่งเป็นคนแปลกหน้าที่ไม่เคยรู้จักพบหน้าค่าตากันมาก่อน

เหตุที่ทำให้คิดอย่างนั้นก็เพราะ จากกระทำของเธอที่ผ่านมาในช่วงที่ผมติดต่อกับเธอผ่าน E-mail นั้น

ดูราวกับว่าเธอไม่อยากจะคบหา...ไม่ต้องการแม้จะทำความรู้จักกับผมเลยด้วยซ้ำ

ซึ่งผิดกันกับตอนที่เราเจอกันครั้งแรก (ตอนนั้นดูเธอหยิ่งแต่เหมือนจะมีใจ)

ทำให้ผมรู้สึกว่าไอ้ที่ผมคิดว่าผมรู้จักเธอ (อย่างผิวเผิน) นั้นน่ะ

แท้ที่จริงแล้วผมไม่รู้จักเธอเลยแม้แต่น้อยต่างหาก

เพื่อนๆช่วยออกความคิดเห็นทีนะครับ คิดว่าเธอเป็นคนยังไงแน่ เธอคิดอะไรอยู่ และงานนี้ผมจะไปหาเธอ

(รวมถึงเพื่อนๆของเธอด้วยมั๊ง) ดีหรือเปล่า (จริงๆแล้วผมมีคำตอบอยู่ในใจแล้วครับ)

ที่จริงผมเปลี่ยนแผนไปแล้วนะ กะว่าสิ้นปีนี้จะลางานไปนอนเล่นอยู่กับบ้านสักสัปดาห์นึงแทน

แก้ไขเมื่อ 04 ธ.ค. 47 16:01:42

แก้ไขเมื่อ 04 ธ.ค. 47 15:59:52

จากคุณ : - m&m - - [ 4 ธ.ค. 47 01:01:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป