CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

++ SALON ไหนมี HAIR ARTIST / HAIR STYLIST เก่งๆบ้างคะ ++

สวัสดีค่ะ
    มีเรื่องอยากจะถามนิดนึงนะคะ

คือว่า ที่กรุงเทพฯอะ
    พอจะมี salon ที่มี stylist หรือ artist เก่งๆมั้ยคะ
    ทำนองว่าไม่ต้องเลือกแบบผมเองเลย
    stylist/artist จะเป็นคนออกแบบทรงผมให้เองน่ะ

เรื่องของเรื่องคือตอนนี้เราไม่ได้อยู่เมืองไทยไง
    แต่ว่าที่นี่เนี่ยะ มี artist คนนึง เก่งมากกกกกก
    เพื่อนแนะนำน่ะค่ะ (เอ้อ สิงคโปร์นะ)
    เราก็เลือกๆแบบผมไปของเราเองแหละ
    แต่พอถึงเวลาต้องตัด
    พี่เค้าก็แบบว่า เอางี้ๆๆๆ นะ
    และที่สำคัญ เค้าไม่ได้ดูแบบที่เราเลือกมาเลยอะ
    =_=
    แบบ เค้าตัดผมตามโครงหน้าเราน่ะ
    บางทีทรงที่เราเลือกมามันไม่เข้ากับหน้าไง
    ก็แค่บอกเค้าว่าเอายาวแค่ไหน เอาสั้นแค่ไหน ก็ว่ากันไป

สรุปว่าทรงที่ออกมานะ สุดยอดมากๆเลย
    คราวก่อนไปทำสีผม ก็ผสมออกมาซะ..
    เพื่อนๆติดใจกันเป็นแถวเลย
    มาถามกันใหญ่ อย่างนี้เรียกสีอะไร..
    แหะๆ..

ก็เลยอยากจะรู้ว่า พอจะมีร้านไหนที่มีช่างเก่งๆบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
    กิ๊ดดดดดดดดดด

จากคุณ : ` FLuFFybY~ KeLLy ^ - [ วันพ่อแห่งชาติ 12:26:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป