CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

มาแนะนำของดีราคาถูกค่ะสำหรับสาวๆที่ชอบการแต่งหน้าวิ้งๆ หรือเงาๆ

สวัสดีค่ะ

สำหรับสาวๆที่ชอบแต่งหน้าแบบวิ้งๆ หรือเงาๆ มี shimmer
    แต่งบน้อย มีทางเลือกแนะนำค่ะ พอดีว่าเราเป็นคนชอบ
    แต่งหน้าแนวนี้อยู่แล้ว ปกติเราจะใช้เมคอัพเบสของ ipsa
    ซึ่งก็จะมีวิ้งๆอยู่แล้ว แต่ปัญหาก็คือ พอเราทาแป้งทับแป้ง
    silkscreen ของ origins มันจะด้านๆ ก็เลยทำให้ไม่เห็นวิ้งๆ
    เราก็เลยคิดว่าคงต้องหาแป้งใหม่ซะแล้ว หรือไม่ก็ต้องหา
    ไฮไลท์มาแต้มๆ

ตอนแรกเล็ง PX- Magic Liquid loose powder ไว้ค่ะ
    แต่ด้วยความที่ว่างบน้อย เลยขอลองของราคาถูกก่อนดีกว่า
    ก็เลยไปดูซุ้ม 4U2 เพราะจำได้ว่าเพื่อนๆในห้องนี้เคยแนะนำ
    แปรงบรัชที่มีแป้งไฮไลท์ในตัว เราก็ตรงไปที่บีเอเลยค่ะ
    ถามเค้าว่าแปรงอันนั้นมีมั้ย เค้าบอกว่าหมดแล้วค่ะ (สาขางามวงศ์วาน)
    แอบเศร้า พี่เค้าก็เลยบอกว่าแต่มีแบบเติมนะคะ เราก็เลยซื้อมา

สวยมากๆเลยค่ะ เราซื้อสีเนื้อๆทองๆมา มันจะมีอยู่หลายสีค่ะ
    มีทั้งสีชมพู สีขาว สีทอง สีออกเนื้อๆส้มๆ บรรจุอยู่ในพลาสติกแก้ว อันเล็กๆน่ารัก เป็น glitter วิ้งๆค่ะ
    เวลาจะใช้หลังแต่งหน้าเสร็จแล้ว ก็แปะๆ ไปบนหน้า
    ตามโหนกแก้ม สันจมูก คิ้ว ตรงที่แสงตกกระทบน่ะค่ะ

แต่เราไม่ทำแบบนั้นค่ะ เราเอามาผสมกับแป้งฝุ่นของ
    Bloom สี honey กะปริมาณ glitter ให้พอดีว่าำไม่มากจนเกินไป
    เขย่าๆๆๆๆๆๆ เป็นอันเสร็จสรรพ คราวนี้ก็มีแป้งแบบ วิบวับ
    เงาๆ ใช้แล้ว เย้ เวลาแต่งหน้า หน้าเรา่จะได้ไม่ดูด้านๆ
    เป็นแป้งจนเกินไป แล้วก็เหมาะกับหน้าหนาวด้วยค่ะ

ชอบมากเลย เพื่อนๆ คนไหนชอบแต่งหน้าแนวนี้ลองดูนะคะ

อ้อ ลืมบอกราคาไป 238 บาทค่ะ ลดอีกตอนนี้เปลือ 194 บาทค่ะ

ถูกกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว ชอบมากเลย ของดีราคาถูกเนี่ย

จากคุณ : -dE TuLiP- - [ วันพ่อแห่งชาติ 23:16:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป