CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

######### คู่แฝดของ SK-II Facial Treatment Mask #########

มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ

คือว่าผมใช้มาสก์ของ เอสเคทู Facial Treatment Mask มาได้ สักระยะแล้วครับ ใช้ไปหมดสองกล่องแล้ว (12 แผ่น) และก็กำลังจะไปซื้ออีกกล่องอาทิคย์นี้

แต่ก็เหมือนโชคชะตาเล่นตลก เพราะว่าวันนี้ได้ลองซื้อมาสก์ยี่ห้อหนึ่งมาลอง (เห็นว่ามันไม่แพงเท่าไหร่)  
    ว่าแล้วพอล้างหน้าเสร็จ  ก็รีบฉีกซองเพื่อมาสก์เลยครับ
    แต่พอฉีกซองได้ ก็
    ต ก ใ จ ม า ก ก ก ก ก ก +++++++++++

กลิ่นของมาสก์อันนี้กับของ SK-II เหมอืนกันเป๊ะๆๆเลยครับ
    แต่ก็พยายามเข้าข้างว่า กลิ่นเหมือนกัน ผลก็อาจจะไม่เหมือนกันได้นี่นา  อีกอย่าง มาสก์ อาจจะมีกลิ่นมาตรฐานของมันก็ได้ (ว่าไปโน่น)  
    ตกใจได้พอเป็นพิธี ก็เริ่มมาสก์จิงๆ ก็เอามานาบหน้า โอ้ว ความรู้สึกเดียวกันเลย เพียงแต่แผ่นของยี่ห้อนี้จะบาง และนุ่มกว่า  

เวลาก็ผ่านไป 15 นาที ไม่ขาดไม่เกิน

แล้วก็ลอกมาส์กออกมา
    ผลเป็นไงเหรอครับ....

โอ้ววววว มายยย กูดดดดเนสสสสสสส

เพระว่า หน้าผมงี้ใสกิ้งงง แถมยังนุ่มสุดๆๆ ไม่ต่างอะไรกับ SK-II เลยอะคับ (จนตอนพิมพ์นี้ยังนุ่มอยู่เลย)  รู้สึกดีใจมากๆๆที่ไม่ต้องใช้ของแพงๆอีกแล้ว  รู้สึกช่วงนี้ ดวงของถูกแต่ดี มาแรงครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ลองใช้ลิปมันเภสัช ก็ชอบมากๆๆๆๆ

ต่อไปนี้ก็คงไม่ใช้มาสก์ของ SK-II แล้วอะคับ ใช้ยี่ห้อนี้ดีกว่า เหมือนกันเลย แถมถูกกว่าเยอะเลย

มาถึงตอนนี้เพื่อนๆที่เคยใช้ทั้ง SK-II และมาสก์ตัวนี้ก็คงจะเดาออกแล้ว (มั้ง)ครับ เพราะว่ามันก็คือ .........

Neutrogena  Fine Fairness Mask
    นั่นเองครับ
    ราคาซื้อที่วัตสัน ตอนนี้ 895 มั้งคับ 5 แผ่น  ตกร้อยกว่าบาทครับ  (รู้สึกมีคนบอกว่าทีเจ๊เล้ง 600กว่าบาทเองด้วย)

เพื่อนๆที่ใช้ทั้งคู่ ช่วยบอกด้วยครับว่ารู้สึกเหมือนกันหรือเปล่าครับ  หรือว่าผมรูสึกไปเอง แต่กลิ่นนี้ ชัดๆๆเลยครับ เหมือนกันเดี้ยะๆเลยคับ

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 47 15:49:55

จากคุณ : coombe lane's guy - [ 15 ธ.ค. 47 20:57:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป